• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

++ติดฟิลม์ กระจกหลังทำได้ไหม++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ meng
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

meng

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือพอจะนึกภาพกันออกบ้างเปล่า กระจกหลัง cefiro a31 ที่ข้างบนจะเป็น เคยได้ยินมา เรียกว่า ไข่ปลา คือผมสังเกตุดู เห็น cefiro a31 ส่วนใหญ่ติดแค่ตัวกระจกไม่ติดทับ จุดที่ผมว่า อยากทราบว่า จะติดทับมันพอได้บ้างไหม จะหลุด-ร่อน บ้างรึเปล่า และมีวิธี+เทคนิคยังไง ขอบคุณครับ

ตอนซื้อมามันก็ติดมาครับ แต่ใช้มา 4 ปี มันก็ลอกครับ ตอนนี้ติดใหม่ ก็ติดทับได้ครับ ติดมาครึ่งปีแล้วครับ

ติดทับไข่ปลาได้ครับ....แต่

มันจะไม่สวย เพราะมันจะติดไม่ค่อยสนิทครับ

ตรงที่เป็นไข่ปลามันจะโป่งๆ รีดยังไงก็ไม่ลง

ส่วนของผมใช้วิธี ติดแค่ใต้แผงไข่ปลา

ส่วนบริเวณไข่ปลาผมติดแผ่นกันแดดแทน

ผมก็ติดทับครับ 3 ปีแล้ว ไม่มีหลุดร่อน

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนซื้อมามันก็ติดมาครับ แต่ใช้มา 4 ปี มันก็ลอกครับ ตอนนี้ติดใหม่ ก็ติดทับได้ครับ ติดมาครึ่งปีแล้วครับ
ผมก็ติดทับครับ 3 ปีแล้ว ไม่มีหลุดร่อน

สอบถามเพิ่มเติมครับ แล้วที่ติดอยู่เกี่ยวกับ ยี่ห้อของ ฟิลม์รึเปล่า แล้วของคุณใช้ ฟิลม์กรองแสงของยี่ห้ออะไร ขอบคุณครับ

ใช้สติ๊กเกอร์แปะทับข้างนอกก็ได้ครับน้า

ผมติดทับมาตั่งแต่ได้รถมาครับ ก็น่าจะ5-6ปีแล้วมั้ง ฟิลม์ของ3m เห็นช่างที่ติดให้ผม เค้าเอาไดรร้อนเปาด้านนอก คนนึง แล้วอีกคนก็รีดอยู่ด้านใน ตรงไข่ปลาอะครับก็แนบสนิทดี ไม่หลุด

นั่นนะสิของเราก็ไม่ได้ติดหลอกตาชะมัดเลย :coolly-0007:

สอบถามเพิ่มเติมครับ แล้วที่ติดอยู่เกี่ยวกับ ยี่ห้อของ ฟิลม์รึเปล่า แล้วของคุณใช้ ฟิลม์กรองแสงของยี่ห้ออะไร ขอบคุณครับ
ผม ลามิน่าครับ

ผมติดแค่สุดไข่ปลาคับได้งานเนียนๆแล้วที่เหลือด้านบนเอาสติ๊กเกอร์ดำด้านรูดยาวสุดบานแปะสติ๊กเกอร์คลับสวยๆสักชุดบนดำด้านอีกทีโคตะระหล่อส่วนตัวผมชอบน่ะคับ

ผมติดแค่สุดไข่ปลาคับได้งานเนียนๆแล้วที่เหลือด้านบนเอาสติ๊กเกอร์ดำด้านรูดยาวสุดบานแปะสติ๊กเกอร์คลับสวยๆสักชุดบนดำด้านอีกทีโคตะระหล่อส่วนตัวผมชอบน่ะคับ

หมายถึงแปะด้านในรึครับ:coolly-0043:

หมายถึงแปะด้านในรึครับ:coolly-0043:

แปะด้านนอก ...

ปล. เมื่อก่อนก็ใช้วิธี แปะติ๊กเกอร์ดำด้าน นี่แหละ ...

แต่ตอนนี้ใส่แก๊บหลังละ บังมิด อิอิอิอิ ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม