• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เซ็นทรัลล็อคพังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยแนะนำทีคนับ
1.กระจกฝั่งคนนั่ง (หน้าซ้าย) ปรับขึ้น-ลงไม่ได้ ลองเปลี่ยนสวิทช์ควบคุมกระจกแล้ว
ทั้งซ้าย-ขวา แต่ก็ยังปรับขึ้น-ลง ไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกล่องควบคุมกระจกหรือเปล่า
ครับ หรือว่าต้องซ่อมตรงไหน?

2.เซ็นทรัลลอคใช้ไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ ต้องซ่อม หรือต้องเปลี่ยนเซ็นทรัล
ลอค ยังงัยครับ ใครพอจะมีอะไหล่บ้างครับ

บานหน้าซ้ายขวา ไม่มีกล่องคุมกระจก หรือกล่องรีเลย์ เพราะมันบิ้วอินอยู่ในสวิตช์

เซ็นทรัลล๊อคเกี่ยวข้องกับสวิตช์ปรับกระจกหน้าซ้าย ขวา

อาการนี้ฟันธงว่าสวิตช์ที่ซื้อมาเสียครับ หรือไม่ก็มอเตอร์เสียด้วยครับ

ลองดูนะครับ
ฝั่งคนขับ มันจะมีตัวคุมสวิทช์ทั้ง4บาน
ลองดูว่า กดขึ้นลงที่จุดนั้นได้หรือป่าวด้วยนะครับ
ถ้าไม่ได้ ลองถอดปลั๊กแล้วทำความสะอาด
ที่ขั้วต่อดูแล้วเสียบสายดูอีกครั้บ

• กระทู้ ผู้เขียน
ลองดูนะครับ
ฝั่งคนขับ มันจะมีตัวคุมสวิทช์ทั้ง4บาน
ลองดูว่า กดขึ้นลงที่จุดนั้นได้หรือป่าวด้วยนะครับ
ถ้าไม่ได้ ลองถอดปลั๊กแล้วทำความสะอาด
ที่ขั้วต่อดูแล้วเสียบสายดูอีกครั้บ

ลองทำแล้วครับ....หลัง ซ้าย-ขวา ขึ้นลงปกติ ครับ ยกเว้น หน้าซ้าย เดี๋ยวเย็นนี้จะลองถอดทำความสะอาดปลั๊กดู แล้วเซ็นทรัลลอค ล่ะครับต้องแก้ไขยังงัย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม