• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปิดแอร์แล้วลมลงเท้าตลอด ต้องเปลี่ยนตัวไหนคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ yellow31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

yellow31

yellow r31 เหลือง
Register
เข้าร่วม
23 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปิดแอร์แล้วลมลงเท้าตลอด ต้องเปลี่ยนตัวไหนคับ

ขอความคิดเห็นหน่อยคับ

สันนิฐานว่าใช้แอร์ดิจิตอลใช่ไหม ....

ถ้าใช่ลองดู เซนเซอร์หน้า ที่หน้าเครื่องอ่ะครับ ....

ว่ามันยังอยู่ดี มีสุข ไหม ...

ของผมเป่าแต่หน้าอย่างเดียวเลย....รอได้คำตอบด้วยคนครับ:coolly-0044:

อาจะเป็นตัว ดักมันเสียนะครับ ตัวหนับทิศทางลมนะครับ
ได้ลองปรับ เป็นอย่างอื่นดูหรือยังครับ ว่ามันสามารถ ปรับทิศทางลมเพิ้มเติมได้มั้ยนะครับ
ถ้าไม่ได้ เดา ว่าตัวปรับอาจจเสีย หรือ หาจออืนมาลองเสียบดูว่าหายมั้ยนะครับ

เป็นแอร์ดิจิตอลคับ ความแรงลมปรับได้ แต่ทิศทางปรับไม่ได้เลยคับ

กูรู ช่วยหน่อยคับ

ตัวมอเตอร์ปรับทิศทางลมมันเสียหรือป่าวครับ
1.เฟืองกลไกมันเสีย เลยทำให้ ไม่สามารถปรับได้
2.ตัวมอเตอร์เองเสีย ไม่ทำงาน เลยค้างอยู่ที่ตำแหน่งนั้น

ง่ายสุดลองหาซื้อมอเตอร์ปรับทิศทางลมมาเปลี่ยนดูก่อนครับ เปลี่ยนเองได้ไม่ยาก ไม่ต้องรื้ออะไรมากมาย แค่ก้มๆไขน๊อต 2-3 ตัว กับถอดปลั๊กสายไฟที่เข้าเท่านั้นเองครับ ราคามือสอง ราวๆตัวละ 500 บ. ถ้าไม่หายก็ถือเสียว่าซื้อเก็บไว้เป็นอะหลั่ยครับ ตัวนี้หาซื้อค่อนข้างยาก มีเก็บไว้ก็ดีครับ

ปล.ก้มมองจากฝั่งคนขับน่ะครับ จะเป็นตัวเหลี่ยมๆสีดำ ติดอยู่ที่ duct ลม หลังตำแหน่งวิทยุน่ะครับ

ลองกดให้มันปรับ แล้วไม่หือ ไม่อือ ลองก้มดูตามที่ผมบอก แล้วดูว่าแขนที่ต่อกับชุดมอเตอร์มันขยับหรือป่าว ถ้าไม่ขยับ หรือ มีทีท่าว่าจะขยับแต่แรงไม่พอ ให้สันนิษฐานว่ามอเตอร์คงกลับบ้านเก่าแล้วล่ะครับ ลองดูนะ ผมว่าวิธีนี้น่าจะง่ายและเซฟที่สุดนะ

ปล. ของผมเคยเป่าหน้าอย่างเดียว ปรับอย่างอื่นก็ไม่หือ ไม่อือ พอเปลี่ยนก็ใช้ได้เลยครับ

ของผมก็เคยเป็น ผมก็ลองก้มลงไปดูแบบที่พี่เหวกบอก แล้วก็ขยับๆ กดๆ ดันๆ มันก็ขยับมาเป่าหน้าเป็นปกติ สักพักมันก็เป็นเหมือนเดิม ครั้งหลังผมขยับใหม่ พอเป่าหน้าปกติ ผมก็ถอดปลั๊กมอเตอร์ออก คราวนี้เป่าหน้าอย่างเดียวเลยครับ แก้ไขเบื้องต้นไปก่อน
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร พี่คนไหนทราบช่วยแจ้งด้วยนะครับ

ของผมก็เคยเป็น ผมก็ลองก้มลงไปดูแบบที่พี่เหวกบอก แล้วก็ขยับๆ กดๆ ดันๆ มันก็ขยับมาเป่าหน้าเป็นปกติ สักพักมันก็เป็นเหมือนเดิม ครั้งหลังผมขยับใหม่ พอเป่าหน้าปกติ ผมก็ถอดปลั๊กมอเตอร์ออก คราวนี้เป่าหน้าอย่างเดียวเลยครับ แก้ไขเบื้องต้นไปก่อน
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร พี่คนไหนทราบช่วยแจ้งด้วยนะครับ

เป็นที่มอเตอร์ปรับทิศทางนั่นแหละครับ ลองหาซื้อมาเปลี่ยนดูครับ :coolly-0003:

มีใครขายบ้างคับ แนะนำหน่อยคับ

ลองติดต่อ คุณคิง log in "King Blue" ดูนะครับ อยู่หน้า ซื้อขายบุคคลทั่วไปน่ะครับ ผมเคยซื้อจากเค้าอยู่ครับ

ขอบคุณคับ ผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม