• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จะเปลี่ยนเป็นเกีย MT ใช้ขาครัช ขาเบรกของอะไรได้บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะเปลี่ยนเป็นเกีย MT

ใช้ขาครัช ขาเบรกของอะไรได้บ้างครับ

ที่ใส่ได้ a31 พอดี

หรือแปลงนิดหน่อย ครับ

ทำไมไม่ใส่ของ A31หละครับของก็หาไม่ยาก ไม่ต้องแปลง

นอกจากของตรงรุ่น A31ใส่ขาคลัตช์ของรถรุ่นอื่นได้หลายรุ่นครับ เท่าที่ผมทราบว่าใส่ได้แน่นอนก็มีดังนี้ครับ
1.Big M
2.Silvia (ไม่แน่ใจว่าได้ของsilviaรุ่นไหนบ้างน่ะครับ)
3.Sentra (ไม่แน่ใจว่าได้ของsentraรุ่นไหนบ้างเหมือนกันน่ะครับ)
4.Sunny B14 (ลองหาดูในSunny clubก็ได้ครับ)
5.R32 GTS
6.200SX

จริงๆจะมีมากรุ่นกว่านี้ครับ ที่ใช้ได้ แต่ผมไม่ทราบแน่นอนอะครับ ว่ารุ่นไหนได้อีกบ้าง ต้องขออภัยด้วยน่ะครับ....
โดยตัวผมใช้ขาคลัตช์ของR32 GTSอยู่ครับ ใส่ได้พอดีเป๊ะเลยครับ ตำแหน่งได้เลย ตอนนั้นผมซื้อมา500ครับ แต่จริงๆตอนนั้น (เมื่อ4ปีที่แล้ว) ผมกำลังหาของB14อยู่อะครับ เพราะว่าใส่ได้เป๊ะ แล้วที่ผมเลือกตัวนี้ก็เพราะว่าราคาถูกกว่าของA31ประมาณ3-4เท่าตัวครับ คือตอนนั้นขาเบรค+ขาคลัตช์ของB14แค่500บาทเท่านั้นเองครับ ถ้าเป็นของA31ก็ 1500++ครับ แต่ตอนนั้นพอจะหาเจอ ก็มีคนซื้อไปก่อน ซื้อไม่ทันเค้าครับ:coolly-0023: ก็เลยได้ของR32มาแทนอะครับ ก็ได้มาจากSunny Club นี้แหละครับ แล้วก็มาตัดแป้นเบรคเอาแทนนะครับ...
ลองใจเย็นๆหาดูน่ะครับ จะใช้รุ่นไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ความสะดวกเลยครับ...ขอให้โชคดีน่ะคร้าบ :coolly-0024:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

a31 ราคาแรงไปนิดอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม