• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ทำไงดีน้ำเข้ารถ-ภายในขึ้นรา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jzfanclub
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jzfanclub

Register
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเอ31ขอหนูจอดตากฝนไม่ได้ใช้เป็นเดือน มีน้ำเข้ามาทาง ด้านคนนั่งข้างคนขับน้ำเข้ามาจากใหนไม่รุ้หารูไม่เจอค่ะ กลิ่นนี้สุด ภายในรถขึ้นราอีก
พี่ๆทุกท่านช่วยหนูด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ:coolly-0033:

** เช็ดทำความสะอาดให้หมด...แล้วจอดตากแดดแรงๆ..เปิดประตูทุกบาน...เปิดกระจก...เปิดซันลูฟ...ให้แดดส่องเข้าในรถได้มากที่สุด..ทิ้งไว้ซัก 2-3ชั่วโมงแล้วฉีดด้วยปรับผ้านุ่ม..เอ้ย..ไม่ใช่..ฉีดด้วยสเปรย์น้ำหอมซะหน่อย..รับรองกลิ่นมาดามหอมชื่นใจ..น่าจะดึขึ้นครับ..อ้อ..เดินไปดูบ้างนะครับ..เดี๋ยวจะมีเพื่อนสัตว์เลื้อยคลานเข้าไป...พวกนี้มันชอบนั่ง Cef.ครับ..ฮิ.ฮิ..ลองดูนะครับ..

** ของผมเข้ามาทางแผงจิ้งหรีดด้านหน้าครับ

แก้ไขล่าสุด:
ดูตามขอบยางกระจก อาจจะรั่วตามขอบยางก็ได้ ลองดูนะคับ

เเนะนำว่าให้เอาไปที่ร้านกระจก เพื่อให้เค้าตรวจสอบ
รอยรั่วเเล้วใช้ชิลิโคน อุดครับ

:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

รื้อเบาะกับพรมที่พื้นออก ที่เก็บของด้วยก็ได้ หรือตรงไหนที่สงสัยว่าน้ำเข้า
แล้วเข้าไปนั่งในรถให้อีกคนหนึ่งเอาสายยางฉีดน้ำมาฉีดดู เดี๋ยวก็จะเห็นเองว่าไหลมาจากไหน
แล้วก็ดำเนินการอุดรู หรือแก้ไขต่อไป

:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

รถผมก็เป็นครับ มันเป็น 2 ที่ครับ ที่กระจกบานใหญ่มุมขวาบนยืนหันหน้าเข้ารถนะครับ

เอาซิลิโคลนลากยาวๆๆจนถึงอีกด้านเลยครับ

แล้วก็สายไฟครับมันไหลตามสายไปเข้ามาครับอุดดีๆๆก็จบแว้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม