• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอความรู้เกี่ยวกับระบบฉีดน้ำล้างกระจกหน้า/หลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lardprao41
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lardprao41

Register
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมตอนนี้แต่เดิมไม่มีระบบฉีดน้ำกระจกหน้า(กระปุก+สายางไม่มีติดรถมา) และตอนนี้ผมไปใส่ปัดหลังมาแล้ว ตัวกระจกปัดหลังมีจุกฉีดน้ำมาให้ด้วย

คำถามก็คือ

- ตอนนี้ผมซื้อกระปุกฉีดน้ำด้านหน้ามาแล้ว สามารถซื้อสายยางมาต่อเข้าไปได้เลยหรือเปล่าครับ หรือจะต้องมีวาล์วอะไรพิเศษเพิ่มเติม

- กระปุกฉีดน้ำกระจกหลังหน้าตาเป็นยังไงครับ ติดตั้งตรงไหน และติดตั้งยังไงครับ

ขอบคุณครับ

รถผมตอนนี้แต่เดิมไม่มีระบบฉีดน้ำกระจกหน้า(กระปุก+สายางไม่มีติดรถมา) และตอนนี้ผมไปใส่ปัดหลังมาแล้ว ตัวกระจกปัดหลังมีจุกฉีดน้ำมาให้ด้วย

คำถามก็คือ

- ตอนนี้ผมซื้อกระปุกฉีดน้ำด้านหน้ามาแล้ว สามารถซื้อสายยางมาต่อเข้าไปได้เลยหรือเปล่าครับ หรือจะต้องมีวาล์วอะไรพิเศษเพิ่มเติม

- กระปุกฉีดน้ำกระจกหลังหน้าตาเป็นยังไงครับ ติดตั้งตรงไหน และติดตั้งยังไงครับ

ขอบคุณครับ

หาซื้อกระป๋องฉีดน้ำแบบ2มอเตอร์มาใส่ได้เลย ติดตั๊งแทนที่กระป๋องฉีดน้ำแบบ1มอเตอร์ สายไฟมีมารอเสียบอยู่แล้ว
ด้านหลัง
เดินสายยางจากกระป๋องไปเข้าหัวฉีดน้ำกระจกหลัง ควรใส่วาล์วกันกลับ1ตัว ห่างจากหัวฉีดน้ำประมาณ1คืบ
ด้านหน้า
เดินสายยางจากกระป๋องไปเข้าหัวฉีดน้ำที่ฝากระโปรงหน้าโดยมี3ทางแยกครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

18.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 78
  • กระทู้ ผู้เขียน
หาซื้อกระป๋องฉีดน้ำแบบ2มอเตอร์มาใส่ได้เลย ติดตั๊งแทนที่กระป๋องฉีดน้ำแบบ1มอเตอร์ สายไฟมีมารอเสียบอยู่แล้ว
ด้านหลัง
เดินสายยางจากกระป๋องไปเข้าหัวฉีดน้ำกระจกหลัง ควรใส่วาล์วกันกลับ1ตัว ห่างจากหัวฉีดน้ำประมาณ1คืบ
ด้านหน้า
เดินสายยางจากกระป๋องไปเข้าหัวฉีดน้ำที่ฝากระโปรงหน้าโดยมี3ทางแยกครับ:coolly-0033:

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ แย่เลยต้องซื้อกระปุกใหม่อีก เพราะดันไปซื้อมอเอตร์ตัวเดียวมาอ่ะ:coolly-0042:

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ แย่เลยต้องซื้อกระปุกใหม่อีก เพราะดันไปซื้อมอเอตร์ตัวเดียวมาอ่ะ:coolly-0042:
เก็บมอเตอร์ไว้เป็นอะไหล่สำรองได้ครับ เื่ผื่ออนาคตมันจะเสีย :coolly-0033:

ขายต่อผมป่าวครับ ขอชมรูป แล้ว PM ราคามาเลยครับ ถ้าไม่แรง + ส่งให้แถวนนท์ จะรับอุปการะไว้เองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม