• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรื่องยางคู่หลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Pui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
กำลังจะเปลี่ยนยางคู่หลังครับ คู่หน้าเพิ่งเปลี่ยนไป ล้อกว้าง น่าจะ 7" ทั้งหน้า-หลัง
ปกติผมใส่ยาง 215/45/17 ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนคู่หลัง เลยอยากจะลองใส่หน้ากว้างขึ้น 225/45/17 จะได้มั๊ยครับ ช่างบอกจะมีปัญหาตอนสลับยาง แนะนำด้วยครับ

ตอนผมใส่กว้าง7 ก็ใส่ได้นะคับ ผมยัดข้างหลัง 235/45/17 เลยด้วยซ้ำคับ แต่......มีปัญหาเปลี่ยนยางอะคับ เลยไม่ค่อยขับด้วย เลยไม่ค่อยสนเท่าไหร่คับ แหะๆ

แม็ก 7 " กับยางหลังขนาด 225/45/17 กำลังดีครับ....ใส่ได้ไม่เกินสเป๊กแม็กครับ
ถ้า 235 ผมว่ายางมันอมแม็กเกินไปครับ สำหรับ 7" อ่ะครับ....ลองดูอ่ะครับ:coolly-0003:

ถ้าไม่ติดซุ้มก็ใส่ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่ (ลองให้ร้านใส่ดูได้ครับ)

225/45/17 ครับกำลังดี

แล้วถ้าเปลี่ยน คู่หน้า-หลัง หน้ายางไม่เท่ากันแบบนี้ เรื่องสลับยางเนี่ยก็ต้องมีปัญหาใช่มั๊ยครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องสลับยางประมาณนั้นรึเปล่าครับ ใช้ไปเรื่อย ๆ จนถึงเวลาต้้องเปลี่ยนยางเส้นใหม่ค่อยเปลี่ยนรึเปล่าครับ

แล้วถ้าเปลี่ยน คู่หน้า-หลัง หน้ายางไม่เท่ากันแบบนี้ เรื่องสลับยางเนี่ยก็ต้องมีปัญหาใช่มั๊ยครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องสลับยางประมาณนั้นรึเปล่าครับ ใช้ไปเรื่อย ๆ จนถึงเวลาต้้องเปลี่ยนยางเส้นใหม่ค่อยเปลี่ยนรึเปล่าครับ

ก็สลับเป็นคู่ๆซิครับ

คู่หน้า คู่หลัง ในไว้นอก นอกไว้ใน เช็คศูนย์ทุกครั้งที่สับ

ก็สลับเป็นคู่ๆซิครับ

คู่หน้า คู่หลัง ในไว้นอก นอกไว้ใน เช็คศูนย์ทุกครั้งที่สับ

ขอบคุณครับสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ

ผมว่าคุณคิดถูกแล้ว (ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องสลับยางประมาณนั้นรึเปล่าครับ ใช้ไปเรื่อย ๆ จนถึงเวลาต้้องเปลี่ยนยางเส้นใหม่ค่อยเปลี่ยนรึเปล่าครับ) อนาคตเผื่อ up step อ่ะนะ
ไว้ถอดขายมือสองครับ :coolly-0010:

ผมว่าคุณคิดถูกแล้ว (ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องสลับยางประมาณนั้นรึเปล่าครับ ใช้ไปเรื่อย ๆ จนถึงเวลาต้้องเปลี่ยนยางเส้นใหม่ค่อยเปลี่ยนรึเปล่าครับ) อนาคตเผื่อ up step อ่ะนะ
ไว้ถอดขายมือสองครับ :coolly-0010:

เปลี่ยนมาแล้วครับ ก็ ok ครับ ท่ี บี-ควิก สุขา3 แต่ก็เล่นเอาเราเซ็งไปเลย เพราะน้องมันขันน๊อตล้อ(ตัวเมีย)แตกไปตัวนึง เลยถอดล้อออกไม่ได้ ต้องเรียกโรงกลึงมาใช้สว่านเจาะน๊อตตัวผู้ ถึงถอดล้อได้ ต้องรอซะหลาย ชม. เลย แล้วช่างบอกเปลี่ยนแล้วหลังจะสูงขึ้นนิดนึงนะ เลย งง นิดนึง สเป็คยางหน้า 215/45/17 หลัง225/45/17 (Yoko A drive) หน้ายางหลังกว้างขึ้น เนี่ย มีผลทำให้ท้ายสูงขึ้นเหรอครับ แล้วก็ไม่จำเป็นต้องตั้งศุนย์หใม่ด้วยใช่มั้ยครับ

215/45/17 กับ 225/45/17 มันไม่ได้หมายความว่าแก้มยางจะสูงเท่ากันนะครับ

ยางซีรี่ 45 มันคือ 45% ของ 215 หรือ 45% ของ 225 นะครับ

45% ของ 215 คือ 96.75

45% ของ 225 คือ 101.25

ในทางตัวเลขมันต่างกัน แต่ ความเป็นจิง อาจจะแทบสังเกตุไม่ได้หรอกครับ ...

แต่ถ้าเปนผมนะ ผมใส่ 7.5" ใส่ยาง 215/45/17 ทั้ง 4 วง

ผมจะเปลี่ยนยางหน้า ละ เอาหน้าเก่ามาใส่หลัง ...

พอปีหน้า ก็ถอยยางใหม่ ใส่หน้าอีก ละก็ ล่นมาไว้หลังอีก ...

ทำแบบนี้วนไปเรื่อย ๆ อ่ะครับ แฮะ ๆ ๆ

เปลี่ยนมาแล้วครับ ก็ ok ครับ ท่ี บี-ควิก สุขา3 แต่ก็เล่นเอาเราเซ็งไปเลย เพราะน้องมันขันน๊อตล้อ(ตัวเมีย)แตกไปตัวนึง เลยถอดล้อออกไม่ได้ ต้องเรียกโรงกลึงมาใช้สว่านเจาะน๊อตตัวผู้ ถึงถอดล้อได้ ต้องรอซะหลาย ชม. เลย แล้วช่างบอกเปลี่ยนแล้วหลังจะสูงขึ้นนิดนึงนะ เลย งง นิดนึง สเป็คยางหน้า 215/45/17 หลัง225/45/17 (Yoko A drive) หน้ายางหลังกว้างขึ้น เนี่ย มีผลทำให้ท้ายสูงขึ้นเหรอครับ แล้วก็ไม่จำเป็นต้องตั้งศุนย์หใม่ด้วยใช่มั้ยครับ

สูงขึ้นนิดหน่อยครับ 215/ 45 ก็คือ 45% ของหน้ายาง215ครับ ฉะนั้น 225/45 45% ของ 225ก็ย่อมมีขนาดมากกว่าอยู่แล้วครับแต่ไม่เยอะหรอก เป็นผมจะใส่ 215 เหมือนเดิมครับ เพราะ 225 มันรัดขอบแม๊กมากไป ผมว่าไม่เป็นผลดีเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าถามว่าใส่ได้มั้ย ใส่ได้ครับ..

ถ้าให้ดีนะครับก็ตั้งศูนย์ไปด้วยเลยก็ได้ครับ......ไม่เท่าไหร่อยู่แล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม