• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อาการเครื่อง 25det

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311140
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311140

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
28 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการวิ่งดีไม่เท่าไหร่เป็นแบบเดิมอีกแล้ว เซ็งจิตคับ เริ่มเลยนะคับ

ตอนนี้สตาท มันก็เหมือนจะไม่ติด ติดแต่รอบมันไม่ถึง500รอบ แล้วเหยียบไม่ขึ้น เข้าเกียว่างปั๊บ ดับเลยคับ back fire ตลอดทุก3000รอบ วิ่งไม่ออก ไม่ไหวแล้วคับ ทำหาย กลับมาเป็นใหม่ ........ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อยนะคับ จะดูส่วนไหนได้บ้าง ก่อนไปพบแพทย์ เพื่อไม่เป็นไรมาก:coolly-0036::coolly-0006:

ลองโทรไปปรึกษาพี่นุดูเลย

086-775-0409 089-201-1526 พี่นุแกไม่ค่อยได้เข้าเว็บล่ะมั้ง งานแกเยอะ

:coolly-0033:ขอบคุณคับพี่ไอซ์

เป็นเหมือนผมเลยคับ ยังไงหาสาเหตุเจอเมื่อไหร่ รบกวนบอกด้วยนะคับ ผมเครียดมากเลย

คับผมทำเสร็จจะมาบอกคับ

หัวเทียนป่าว คอยร์ ปลั๊กคอยร์ ไม่แน่ใจน่ะ รองดู ^^

ควันดำมั๊ยครับ

มีกลิ่นน้ำมันยังไม่เผาไหม้ออกท่อไอเสียหรือเปล่า

อาการแบบนี้ หลักๆก็น่าจะพวกเซ็นเซอร์ต่างๆ แอร์โฟล์ว O2sensor เซ็นเซอร์ลิ้นปีก ถ้าเช็คหมดแล้วไม่เจอ ก็ลองรื้อสายไฟเครื่องครับ น้ำอาจจะเข้าสายไฟทางซุ้มล้อ

หลักๆน่าจะเช็คหัวเทียน คอล์ย ถ้าปรกติ ก็เช็คตามที่พี่เล็กว่า

อัพเดท เช็คหมดแล้วคับ เปลี่ยนทุกอย่างแล้วคับ หัวเทียน คอยปกติ แอร์โฟ aac o2sensor แต่ตอนนี้ช่างบอกว่า เครื่องผม......ไม่มีวาวไอดีน้ำมันเครื่อง..(เรียกถูกป่าวคับ) ที่อยู่ข้างๆเครื่อง เป็นแท่งๆ ใกล้ๆไอดี อะคับ

ขวันที่ออกทุกครั้งวอมเครื่องสีขาววว กลิ่นน้ำมันเครื่องคับ ออกเยอะมากยิ่งกว่ารถขายไก่ย่างอีกคับ แต่ใช้ไปสักพักเครื่องร้อนได้ที่ หายแล้วคับ แต่พอใช้ไปๆๆๆๆ นานๆๆๆ เริ่มจะวิ่งไม่ออกจะดับๆๆ และขวันขาว ก็จะออกนิดๆ เหอะๆ :coolly-0011:

ตรงซุ้มล้อซ้าย ข้างคนนั่ง มันมีรูอ่ะคับ ตรงabs จะเอาอะไรปิดดีคับ วิ่งโดนน้ำ หรือทรายซัดเข้ามาบ่อยมากคับ เวงของกำ

Upๆๆ
ขวันที่ออกคือ ขวันน้ำมันเครื่องคับ สีขาว ตุ่ยๆๆ เหมือนขายไก่ย่าง

กลายเป็นพวกแหวนทุกอย่างในเครื่อง มันมะดีมันไม่ขยายตัวมั้งคับ หรือร้าว เลยทำให้ขวันออกและ........ต้องเปลี่ยนใหม่แล้วหละคับ

ผลคือหาเครื่องใหม่มาลงครับ บิ้ว มะคุ้มเท่าไหร่งะ -*-:coolly-0041:

สู้ต่อไปครับ...

ขอบคุณคับพี่ เห้อออ :coolly-0017:

อัพเดท เช็คหมดแล้วคับ เปลี่ยนทุกอย่างแล้วคับ หัวเทียน คอยปกติ แอร์โฟ aac o2sensor แต่ตอนนี้ช่างบอกว่า เครื่องผม......ไม่มีวาวไอดีน้ำมันเครื่อง..(เรียกถูกป่าวคับ) ที่อยู่ข้างๆเครื่อง เป็นแท่งๆ ใกล้ๆไอดี อะคับ

ขวันที่ออกทุกครั้งวอมเครื่องสีขาววว กลิ่นน้ำมันเครื่องคับ ออกเยอะมากยิ่งกว่ารถขายไก่ย่างอีกคับ แต่ใช้ไปสักพักเครื่องร้อนได้ที่ หายแล้วคับ แต่พอใช้ไปๆๆๆๆ นานๆๆๆ เริ่มจะวิ่งไม่ออกจะดับๆๆ และขวันขาว ก็จะออกนิดๆ เหอะๆ :coolly-0011:

ตรงซุ้มล้อซ้าย ข้างคนนั่ง มันมีรูอ่ะคับ ตรงabs จะเอาอะไรปิดดีคับ วิ่งโดนน้ำ หรือทรายซัดเข้ามาบ่อยมากคับ เวงของกำ

เรียกไม่ถูกเหมือนกัน น่าจะมอเตอร์ที่ปรับวาล์วแปรผัน

จากอาการที่บอก ผมว่าลองเช็คกำลังอัดดูคับ

ขอบคุณคับพี่ 323 วัดแล้ว แรงอัดทุกสูบ เท่ากัน ได้ราวๆ 12.+คับ:coolly-0011: ผมได้เอาไปจูนลงกล่อง 20โบ อาการออกวันรุ่งขึ้นเลย ขวันท่วมเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม