• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

---->ถามเรื่องที่ควบคุมก้านปัดน้ำฝนครับ<----

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 13251
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

13251

Register
เข้าร่วม
1 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องมีอยู่ว่า

ก้านควบคุมใบปัดน้ำฝนในรถผมกดลงมาตำแหน่งที่ 1 ปรกติตัวก้านปัดน้ำฝนนอกรถมันต้องปัดกวาดไปมาเต็มบานแล้วหยุดสักระยะนึง แล้วจึงทำงานใหม่

แต่วันนี้ผมกดก้านลงมาตำแหน่งที่ 1 เหมือนเดิม ใบปัดน้ำฝนนอกรถทำงานมาค้างที่กลางบานกระจกแล้วหยุดระยะนึงแล้วเลื่อนต่อ แล้วก็หยุดครึ่งๆ กลางๆ
ผมเลยงง จึงกดก้านลงมาตำแหน่งที่ 2 ให้ใบปัดทำงานต่อเนื่องปรกติดี
อาการหยุดครึ่งๆ กลางๆ หายไปแล้วครับ สรุปว่าอาการผิดปรกติเกิดที่ตำแหน่งที่ 1 ที่เดียวครับ

อาการอย่างนี้ต้องเช็คที่ตัวไหนบ้างครับ หรือว่าเซนเซอร์อะไรของที่ปัดน้ำฝนมันเสียหรือเปล่าครับ

ปล. ตอนกลางวันยังไม่มีอาการแบบนี้เลยจ้า งงเลย

รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนวทางการเช็คให้ด้วยนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ
:coolly-0033:

อ่า...พอดีเลยไม่ต้องเปิดกระทู้ใหม่เพราะเป็นเรื่องใบปัดเหมือนกัน
(ขอใช้กระทู้ร่วมด้วยคนนะครับ)

ส่วนของผม เรื่องมีอยู่ว่าใบปัดชอบทำงานค้างอ่ะครับ
ดันขึ้นไปสุดก็แล้วมันก็ยังไม่ยอมหยุดปัด (สวิทช์ก้านปัดอยู่ตำแหน่ง off แล้ว)
ต้องปิดกุญแจดับเครื่องทิ้งไว้สักพักใบปัดถึงจะหยุดทำงาน
ปัญหาแบบนี้ต้องถึงกับต้องเปลี่ยนชุดสวิทช์ก้านปัดเลยหรือเปล่าครับ

ของผมสวิทย์ลำดับที 1 (ตัวหน่วงเวลาใช้การไม่ได้) และอยู่ดี ๆ ก็ปัดเอง (นึกว่าผีหลอก)
เลยถอดกล่องสีส้ม ๆ ในห้องเครื่องออก เอาสายไฟมา 1 เส้นต่อตรงเลย
ทุกวันนี้สวิทย์ตำแหน่งที่ 1 ใช้การไม่ได้ ตำแหน่งที่2-3 ก็ยังปกติครับ
ทนใช้ไปก่อน

กล่องคุมใบปัด กล่องสีน้ำตาลอยู่ข้างกับหม้อลมเบรคครับ

กล่องคุมใบปัด กล่องสีน้ำตาลอยู่ข้างกับหม้อลมเบรคครับ

ขออนญาตเรียกป๋าลองนะครับ อาการใบปัดปิดแล้วแต่ไม่ยอมหยุดเปลี่ยนกล่องก็หายใช่มั๊ยครับ

น้ารอง ครับแล้วกล่องคุมน้ารองมีขายไหมครับ

มีขายในหน้าซื้อขายครับ เห็นมีโพสต์ขายกันอยู่ ลองเปิดดูครับ

ขออนญาตเรียกป๋าลองนะครับ อาการใบปัดปิดแล้วแต่ไม่ยอมหยุดเปลี่ยนกล่องก็หายใช่มั๊ยครับ

มีความเป็นไปได้ครับ เพราะกล่องใบนี้มีคุณสมบัติหน่วงเวลา ระยะเวลาหน่วงปรับได้ที่ปลายด้ามเปิดปิดใบปัด (หมุนเอา) ทางที่ดีลองหากล่องพรรคพวกมาสลับดูก่อนครับ ทั้งนี้อาจจะเป็นที่สวิทย์ด้วยก็ได้

เปลี่ยนกล่องจบครับ ซื้อป๋าลองมา อาการเหล่านั้นหายไป คอนเฟริม

มีความเป็นไปได้ครับ เพราะกล่องใบนี้มีคุณสมบัติหน่วงเวลา ระยะเวลาหน่วงปรับได้ที่ปลายด้ามเปิดปิดใบปัด (หมุนเอา) ทางที่ดีลองหากล่องพรรคพวกมาสลับดูก่อนครับ ทั้งนี้อาจจะเป็นที่สวิทย์ด้วยก็ได้

ขอบคุณมากครับ