• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามเรื่องกระบะ Nissan Frontier ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ ผมอยากซื้อรถกระบะ มาทำงานสักคันอะครับ

พอดีเจอ Nissan Frontier 2.7 TD KingKab ปี 2005 2663cc 93แรงม้า
รถกินน้ำมันกี่กิโล/ลิตร ครับ

รบกวนพี่น้องท่านใด มีประสบการณ์ เกี่ยวกับกระบะรุ่นนี้หรือรุ่นไหนไหน
อยากแนะนำตามสบายเลยนะครับ ยินดีน้อมรับทุกคำชี้แนะครับ

มาถามในweb คนกันเองดีกว่า อย่างน้อยเราก็คนครอบครัวเดียวกันครับ:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

เคยขับ Frontier 3.0 ZDI

อัตราการบริโภคน้ำมัน
- ในเมือง 14-15 กิโล/ลิตร ไม่เกิน 60 เเบบว่า ออกตัวบ่อยๆ
- นอกเมือง 16-18 กิโล/ลิตร ที่ความเร็ว 120-140 เเบบลอยลำ เหยียบ -ยก เหยียบ ยก ไม่เเช่

***** ตัว 2.7 TD ก็ไม่น่าหนีกันมากน่ะครับ น่าจะประมาณนี้ ครับ

//// ทั้งนี้ทั้งนั้น อาจจะได้ระยะทางมากขึ้น หรือ น้อยลง
ขึ้นอยู่กับนิสัยของคนขับ เเต่ที่เคยมา อยู่ประมาณนี้ ครับ////

ตัว TD 27 จะบริโภคน้ำมันมากกว่าตัว 3.0 ZDI อย่างเห็นได้ชัดครับ (เปรียบเทียบในการขับแบบเดียวกันน่ะครับ) ที่กล้าพูดเพราะว่า มีญาติใช้อยูทั้ง2รุ่นครับ แล้วผมก็เคยเอามาขับเองบ้างนานๆครั้ง ตัวTD27 คันที่ผมลองขับ วิ่งนอกเมืองจะกินที่10-12โล/ลิตรครับ (ขับประมาณ120-130ครับ) แต่คันที่ผมขับนี้ เจ้าของเค้าใส่ยางใหญ่กว่าปกติครับ (235/70R15) ก็เลยกินกว่าปกติหน่อยอะครับ ถ้าถามว่ารุ่นTD27ใช้ได้มั๊ย ผมว่าใช้ได้ครับ เพราะไม่ถึงกับกินน้ำมันน่าเกลียดอะไรมากนักครับ ถ้าเป็นล้อ-ยางขนาดเดิมๆนะครับ (แต่ก็กินกว่ารุ่น3.0 ZDIครับ และกำลังน้อยกว่า) แต่TD27 มีข้อดีตรงที่บำรุงรักษาง่ายครับ (ง่ายมาก) เพราะยังใช้ปั๊มหัวฉีดแบบVEอยู่ และก็ยังหาช่างชำนาญได้แบบเย่อะมากๆ เพราะยังเป็นเครื่องระบบเก่าอยู่คับ เรียกได้ว่าเดินออกจากบ้านนิดเดียวก็หาช่างที่ทำเครื่องตัวนี้ได้แล้วครับ...

ลองเก็บไว้พิจรณาดูน่ะครับ ขอให้โชคดีในการซื้อรถน่ะครัย:coolly-0024:

ตัวถังพุครับ อยากอื่นดีหมด

หาต่อไปน้อง

ที่บ้านใช้ 2500 XL ประหยัดมากง่ะครับ บรรทุกที 3-4 ตัน สบายๆ

ที่บ้านใช้กระป้อครับ ไม่เน้นบรรทุก เน้นขับกวนตรีน ใช้95โซฮอล กะลังจะติดRPG :coolly-0028:

ของที่บ้าน2.7ตอนเดียว บรรทุก1-1.5ตัน อยู่ที่ประมาน 10 โลลิตรคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกความเห็นเป็นอย่างยิ่งครับ....:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

ที่บ้านใช้กระป้อครับ ไม่เน้นบรรทุก เน้นขับกวนตรีน ใช้95โซฮอล กะลังจะติดRPG :coolly-0028:
เย้ย เค้ากำลังงมกันอยู่ สนใจมั๊ย 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม