• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

**มีใครเคยเจอแบบนี้ไหม**

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311103

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยเห็นคอม้าและปีกนกแบบนี้ไหม และชุด kit แบบรูปที่สองนี้
ถ้าเคยเจอหรือทราบที่ไหนมีหรือทำแบบนี้ช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

ไฟล์แนบ

26.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 156
    20.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 152
    25.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 136
    31.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 175

super เลี้ยวไม่มีใครเคยเห็นเลยหรอครับ

แก้ไขล่าสุด:
ที่ผมดูก็เอามาจากเว็บยุ่นเหมือนกัน
นึกว่าคนไทยเคยทำกันแล้ว เลยมาลองถามๆๆดูอะครับ
ก็ว่าจะทำเองหระครับ และเพื่อมีคนสนใจจะได้จัดทำเป็นชุด kit
แบ่งปันกันไปครับ ขอบคุณครับ สนใจดริฟก็มาซ้อมด้วยกันได้นะครับ

น่าจะมีขายในไทยมั่ง

เห็นมีขายอยู่ที่ ร้านไฮเซอร์วิสครับ รอไปดูละกันครับอยู่หลังโปรเซดอน รัชดา:coolly-0041:

อูย ไปแล้วเลี้ยวผิดแย่เลยนะเนี่ย 55+

น่าสนใจครับ ไว้แวะไปหาดูมั่ง

เห็นมีขายอยู่ที่ ร้านไฮเซอร์วิสครับ รอไปดูละกันครับอยู่หลังโปรเซดอน รัชดา:coolly-0041:
มีเบอร์ไหมครับ เด๋วเลี้ยวผิดงานเข้าเลยต้องจัดสองเลยนะเนี่ย

ที่ผมดูก็เอามาจากเว็บยุ่นเหมือนกัน
นึกว่าคนไทยเคยทำกันแล้ว เลยมาลองถามๆๆดูอะครับ
ก็ว่าจะทำเองหระครับ และเพื่อมีคนสนใจจะได้จัดทำเป็นชุด kit
แบ่งปันกันไปครับ ขอบคุณครับ สนใจดริฟก็มาซ้อมด้วยกันได้นะครับ

ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วนะครับมุมล้อกำลังสวย
ใส่อยู่มุมเลี้ยวกว้างขึ้นผมได้ติดแรคมา ครบๆเลย แต่ว่าลูกหมากปลายแรคมันไม่ขนานกับพื้น
แต่รูป ที่ พี่ ? (ไม่รู้จักชื่อ) เอามาให้ดูอันนั้นไว้สำหรับใช้ลูกหมากเดิม และทำให้ขนานกับพื้นและมันก็เลี้ยวกว้างขึ้น ด้วยอะครับ

ส่วนเรื่องดิฟ สนใจอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยมีทุนซื้อยาง ขอดูๆไปก่อนละกันครับ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

141.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วนะครับมุมล้อกำลังสวย
ใส่อยู่มุมเลี้ยวกว้างขึ้นผมได้ติดแรคมา ครบๆเลย แต่ว่าลูกหมากปลายแรคมันไม่ขนานกับพื้น
แต่รูป ที่ พี่ ? (ไม่รู้จักชื่อ) เอามาให้ดูอันนั้นไว้สำหรับใช้ลูกหมากเดิม และทำให้ขนานกับพื้นและมันก็เลี้ยวกว้างขึ้น ด้วยอะครับ

ส่วนเรื่องดิฟ สนใจอยู่ครับ แต่ไม่ค่อยมีทุนซื้อยาง ขอดูๆไปก่อนละกันครับ:coolly-0003:
ไม่แน่ใจยุ่นเคยใช้ชุดข้างบนนี้แล้วมันไม่ค่อยดี (ไม่ได้แปลทุกคำนะครับ) มันจะไปติดปีกนกตรงส่วนกันเลยอยู่ ถ้าไม่ทำการดัดแปลงปีกนกใหม่ และถ้าเวลาเครินพวงมาลัยกลับอย่างแรงมันจะไปกระแทะกับกันเลยปีกนก อาจทำให้งองหรือหักได้ในส่วนปีกนก และในส่วนที่ว่าปลายแรคตัวนี้ใส่แล้วไม่ขนานกับพื้นจะทำให้การควบคุมล้อเข้าโค้งไม่ค่อยแม้นย้ำสักเท่าไหร่และจะมีปัญหาพวงมาลัยไม่คืนหรือเทรินกลับบ้าง ทางยุ่นเลยทดลองมาหลายแบบมาก แต่ผมไม่ได้เอารูปมาลงให้ แล้วจึงมาตกเป็นตัวนี้ที่เค้าใช้กันอยู่ว่า ok ดีแข็งแรงทนทานและในอนาคตจะทำ cnc ขึ้นมาเลย(อาจไม่งงหรือเข้าใจยากหน่อยหรือข้อมุลผิดพลาดเพราะแปลงจากโปรแกรม แล้วทำความเข้าใจเอง) ครับ:coolly-0023:

เคยเห็นออกทีวีอยู่แว๊ปๆนะครับ ตอนที่ยอดรักยังไม่ตาย
แต่พอยอดรักตาย..เค้าก็หายไปเลย..ผมก็ไม่รู้จะชี้เป้ายังไง
รึบางทีเค้าอาจะกลัวต้อมก็ได้ครับ เห็นสโลแกนแล้ว..พี่เป้ากลัว..คริ คริ:coolly-0028:
เป้าหมายมีไว้พุ่ง...
image.php

ไม่แน่ใจยุ่นเคยใช้ชุดข้างบนนี้แล้วมันไม่ค่อยดี (ไม่ได้แปลทุกคำนะครับ) มันจะไปติดปีกนกตรงส่วนกันเลยอยู่ ถ้าไม่ทำการดัดแปลงปีกนกใหม่ และถ้าเวลาเครินพวงมาลัยกลับอย่างแรงมันจะไปกระแทะกับกันเลยปีกนก อาจทำให้งองหรือหักได้ในส่วนปีกนก และในส่วนที่ว่าปลายแรคตัวนี้ใส่แล้วไม่ขนานกับพื้นจะทำให้การควบคุมล้อเข้าโค้งไม่ค่อยแม้นย้ำสักเท่าไหร่และจะมีปัญหาพวงมาลัยไม่คืนหรือเทรินกลับบ้าง ทางยุ่นเลยทดลองมาหลายแบบมาก แต่ผมไม่ได้เอารูปมาลงให้ แล้วจึงมาตกเป็นตัวนี้ที่เค้าใช้กันอยู่ว่า ok ดีแข็งแรงทนทานและในอนาคตจะทำ cnc ขึ้นมาเลย(อาจไม่งงหรือเข้าใจยากหน่อยหรือข้อมุลผิดพลาดเพราะแปลงจากโปรแกรม แล้วทำความเข้าใจเอง) ครับ:coolly-0023:
ไฮ้...อา..โน... พึ่งรู้นะนี่ว่านอกจากต้อมจะดริฟเก่งแล้วยังอ่านภาษาญี่ปุ่นได้ด้วย...นับถือๆ อายิโนะทาการะ ไฮ้ กูริโกะป็อกกี้

ไฮ้...อา..โน... พึ่งรู้นะนี่ว่านอกจากต้อมจะดริฟเก่งแล้วยังอ่านภาษาญี่ปุ่นได้ด้วย...นับถือๆ อายิโนะทาการะ ไฮ้ กูริโกะป็อกกี้
เก่งอะไรกัน ทอดโดนัทกินทุกวันอยู่นิจะได้เก่งเหมือนประธานโอ๊ด แล้วท่านหระเมื่อไหร่จะจัดกับเค้าบ้างหระ นั่งเสี้ยวอย่างเดียวไม่มันส์หรอกนะจ๊ะ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม