• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****รถมันสะท้าน****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311108
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311108

หวัดดี
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมไปเปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลางมาแล้ว.......ตอนนี้รถมันสะทานที่รอบ 1,800 - 2,000 ตลอดเลยอะครับ ......ใครเคยเป็นแก้กันยังงัยอะ
.
.
.
.
.
ปล...........มันสะท้านทั้งรถเลยอะครับ(เพิ่งว่างเครื่องมาด้วย):coolly-0030::coolly-0030:

ผิดบอร์ดอ่ะครับพี่

เดี๋ยวโดนตักเตือนหรอกครับ

รอผู้รู้ ต่อไปครับ

รบกวนคุณ ไปโพส ที่บอร์ด Technical Board ครับ
>>]https://www.cefiro-thailand.com/board/forumdisplay.php?f=4

******* บอร์ดนี้ สำหรับชื้อขาย ของบุคลทั่วไปเท่านั้นเท่าครับ

(เเต่อาการเหมือนตัดต่อเพลาเเล้วเชื่อมไม่ได้ 0 ครับ)

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมไปเปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลางมาแล้ว.......ตอนนี้รถมันสะทานที่รอบ 1,800 - 2,000 ตลอดเลยอะครับ ......ใครเคยเป็นแก้กันยังงัยอะ
.
.
.
.
.
ปล...........มันสะท้านทั้งรถเลยอะครับ(เพิ่งว่างเครื่องมาด้วย)

:coolly-0030::coolly-0030:

ต้องขออภัยอย่างสูงแบบมันดูไม่ดี.....แม่งแก่แล้วเป็นอย่างนี้รู้งี้ไม่แก่ดีกว่า...ว่าปะ

เปลี่ยนของยี่ห้ออะไรมาครับ

บางยี่ห้อที่เคยเจอ ผมจับแล้วนึกในใจ ของห่วยๆแบบนี้ก็กล้าทำมาขาย ยางนิ่มขนาดใส่เครื่อง 12V ยังไม่รอดเลยมั้ง

แล้ววางเครื่องอะไรมา ติดต่อเพลากลางรึป่าว ถ้าเจ ก็เดาได้ว่าทำแท่นเครื่องไม่ดี เครื่องผิดตำแหน่ง ตำแหน่งเพลากลางไม่ได้ศูนย์

ถ้าเปลี่ยนยอยไม่หายก็...ก็ต้องดูที่การวางเครื่องแล้วหละครับ(เพลากลางที่ตัดต่อมา)
..วางเครื่องไรมาครับ...

ต้องขออภัยอย่างสูงแบบมันดูไม่ดี.....แม่งแก่แล้วเป็นอย่างนี้รู้งี้ไม่แก่ดีกว่า...ว่าปะ

แก่จริง ลืมหูลืมตาบ้าง :coolly-0028::coolly-0028:

เครื่องไรอ่ะครับ.....ของผมเคยเป็นครับ....20โบครับ....สะท้านทั้งคันเลยครับ...นึกว่าขับ ฮ. เลยอ่ะ....ตอนแรกนึกว่าจะเป็นที่ตุ๊กตาเพลากลางที่เค้าขายกันแพงๆ อ่ะ(ดีนะยังไม่หลวมตัวไปซื้ออ่ะ)....จังหวะพอดีผมไปทำช่วงล่างพอดี...เลยได้ปรึกษาช่างครับ.....ช่างบอกว่าไม่เกี่ยวกับตุ๊กตาเพลากลางครับ....เพราะมันเป็นแค่ตัวประคองเพลาเฉยๆ ครับ...จริงแล้วต้นเหตุที่สั่นมันมาจากยอยเพลากลางหลังเครื่องครับ....เพราะของเดิมมันอาจจะตายจึงทำให้สะท้านนั่นเองครับ
จากนั้นช่างก็ขึ้นเครื่องยกและให้ไปดู...สรุปก็เป็นตามนั้นยอยเพลากลางตาย ฝืนจนยอยแดงเลยครับ...สรุปการแก้ปัญหา.....หายอย JZ มาทำการตัดต่อกับเพลาเดิมครับ
เพราะยอย JZ มันเป็นแบบสลักสามารถถอดเปลี่ยนเฉพาะยอยได้......แต่ของเดิมต้องเปลี่ยนทั้งเส้นอ่ะ......เบ็ดเสร็จค่าของ+ค่าแรง 1000 เดียว หายสนิท......ประสบการณ์จริงครับ:coolly-0003: