• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่อง tein ss หน่อยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเรื่อง tein super street s13 หน่อยครับ
1. เอามาใส่ a31 ข้างหน้าไม่เตี้ยเกินใช่มั้ยครับ ไม่ต้องรองใช่มั้ยครับ
2. ด้านหลังต้องลองกี่นิ้วครับ ถ้าไม่อยากเตี้ย (2 นิ้วพอมั้ยครับ)
3. มีจ๊อยดีกว่าไม่มีจ๊อยยังงัยครับ
4. จ๊อยมีทั้งหน้า หลังมั้ยครับ รึมีแต่ด้านหน้า
5. เอาจ๊อยของ flex มาใส่ได้มั้ยครับ (คู่หน้าอะครับ)

ขอบคุณครับ

ถามเรื่อง tein super street s13 หน่อยครับ
1. เอามาใส่ a31 ข้างหน้าไม่เตี้ยเกินใช่มั้ยครับ ไม่ต้องรองใช่มั้ยครับ
2. ด้านหลังต้องลองกี่นิ้วครับ ถ้าไม่อยากเตี้ย (2 นิ้วพอมั้ยครับ)
3. มีจ๊อยดีกว่าไม่มีจ๊อยยังงัยครับ
4. จ๊อยมีทั้งหน้า หลังมั้ยครับ รึมีแต่ด้านหน้า
5. เอาจ๊อยของ flex มาใส่ได้มั้ยครับ (คู่หน้าอะครับ)

ขอบคุณครับ

ผมใช้โช้ครุ่นนี้อยู่ครับ ตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ
1. ใส่ได้ครับผมใส่ล้อ 17 นิ้ว สูงจากขอบยางประมาณ 1.5 นิ้วครับ
ผมไม่ได้รองหัวโช้คนะครับแต่ถ้าอยากสูงมากว่านี้ก็ต้องรองสเปเซอร์ครับ
2. ด้านหลังผมก็ไม่ได้รองสเปเซอร์ครับ ความสูงด้านประมาณ 2 นิ้วครับ
แต่ถ้าอยากสูงมากว่านี้ก็ต้องรองสเปเซอร์ครับ
3. ถ้าโช้คเป็นบอลจ๊อยสมารถปรับมุมแคมเบอร์เพิ่มและลดได้สะดวกกว่า
แน่นและกระชับกว่าที่เป็นหัวยางธรรมดาที่ไม่สามารถปรับได้ครับ
4. บอลจ๊อยมีทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับ แต่ก็มีรุ่นที่ไม่มีบอลจ๊อยครับ
5. บอลจ๊อยของ TEIN ใส่กันได้หมดครับ

ขอถามต่อนะคับ
** โช้คหลังมันใส่กลับด้านได้หรือเปล่าคับ (ตอนใส่ทีแรกโช้คมันไม่ดัง...พอกลับด้านโช้คทำไมมันดังอะ..แล้วมันซ่อมได้หรือเปล่าคับ)เสียงดังกรื้ดๆๆอะ....กลัวว่ามันจะพัง...คับ:coolly-0033::coolly-0033:

ผมใช้โช้ครุ่นนี้อยู่ครับ ตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ
1. ใส่ได้ครับผมใส่ล้อ 17 นิ้ว สูงจากขอบยางประมาณ 1.5 นิ้วครับ
ผมไม่ได้รองหัวโช้คนะครับแต่ถ้าอยากสูงมากว่านี้ก็ต้องรองสเปเซอร์ครับ
2. ด้านหลังผมก็ไม่ได้รองสเปเซอร์ครับ ความสูงด้านประมาณ 2 นิ้วครับ
แต่ถ้าอยากสูงมากว่านี้ก็ต้องรองสเปเซอร์ครับ
3. ถ้าโช้คเป็นบอลจ๊อยสมารถปรับมุมแคมเบอร์เพิ่มและลดได้สะดวกกว่า
แน่นและกระชับกว่าที่เป็นหัวยางธรรมดาที่ไม่สามารถปรับได้ครับ
4. บอลจ๊อยมีทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับ แต่ก็มีรุ่นที่ไม่มีบอลจ๊อยครับ
5. บอลจ๊อยของ TEIN ใส่กันได้หมดครับ

ที่ใส่อยู่เป็นยังงัยครับ....มันแข็ง รึมันนิ่ม อะครับ
ผมใส่ล้อ 17 เหมือนกันครับ แต่รองอแดปเตอร์ 1 นิ้ว มันก็โปนนิด ๆ กลัวว่าถ้ามันนิ่มไป เวลาช่วงยุบตัวมันจะโดนซุ้มมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ที่ใส่อยู่เป็นยังงัยครับ....มันแข็ง รึมันนิ่ม อะครับ
ผมใส่ล้อ 17 เหมือนกันครับ แต่รองอแดปเตอร์ 1 นิ้ว มันก็โปนนิด ๆ กลัวว่าถ้ามันนิ่มไป เวลาช่วงยุบตัวมันจะโดนซุ้มมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
ของผมก็s13 หน้า17หลัง18 ของผมปรับเกลียวลงมาอีกนิดถ้าไม่มีปรับเกลียวก้ตามที่ จ๊อด997ว่าอะครับ หลังก้ปรับเกลียวดันขึ้นลงได้อยู่ประมาณ1 -1.5 นิ้ว +-

ไฟล์แนบ

25.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 75
    47 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 161
ช่วงยุบมันจะโดนซุ้มมั้ยครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม