• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขับไปแล้วพวงมาลัยสั่นล้อก็สั่นช่วยที ๆ ๆ ๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ protongza789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

protongza789

Member
Register
เข้าร่วม
9 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า รถผมเวลาขับไปมันจะสั่นมากคับเป็นบางช่วงเวลา รถเบากับเวลาเหยี

ยบเบรคอ่ะคับ แต่ถ้าเหยียบเกิน 100 เมื่อไหร่อาการก็หายคับ

ผมลองไปเปลี่ยนลูกหมากกับไม้ตีกลองมาก็ไม่หายอ่ะคับใครรู้ช่วยบอกทีคับ

ว่ามันเป็นเพราะอะไรจะได้ซ่อมถูกจุดแล้วไม่เสียเงินฟรีๆอะคับ

ล้อกี่รูครับ เจาะดุมมารึป่าว แล้วใส่ปลอกล้อรึป่าว ถ่วงล้อมาดีรึยัง ได้ถ่วงประชิดรึยัง

เช็ค เบสิค ก่อนว่า ล้อดุ้งรึเปล่า

อาการแบบนี้น่าจะ centerball นะคับ ใส่หรือยัง?

ดุมแปลงมาไม่ดี หนวดกุ้งลาโลก ยางหมดสภาพบวม ล้อดุ้ง น๊อตล้อขันไม่แน่น บู๊ชต่างๆหมดสภาพ เสริมสเปเซอร์หนาไปไม่ได้มาตฐานไม่มีเซนเตอร์บอล อาการพวกนี้ผมโดนมาหมดแล้วครับลองไปดูเอาครับ

ถ้่าจะยกแพ sky ทั้งแำำพ หน้าและหลังมันจะหายไหมคับ

แพหน้า SKY ใส่ CEF ไม่ได้ครับ
แล้วไปทำอะไรกับมันครับถึงสั่น ถ้าไม่ได้ไปทำอะไรลองดูหนวดกุ้ง และอุปกรณ์อื่น ๆ แบบที่พี่มี่ 504 ว่ามาก่อนครับแล้วก็จ้ดการถ่วงล้อหน้าซะ ก่อนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนล้อมาใหม่ก็ลองดูปลอกกันสั่นครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้คำปรึกษาคับ

จะลองทำตามที่พี่ๆบอกคับ (ผมเด็กใหม่พึ่งได้Cefมายังมือใหม่อยู่คับ)

ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้คำปรึกษาคับ

จะลองทำตามที่พี่ๆบอกคับ (ผมเด็กใหม่พึ่งได้Cefมายังมือใหม่อยู่คับ)
ลองไปไล่ดูตามที่บอกละครับ น่าจะหายแต่เลือกทำที่มันใช้งบน้อยๆก่อน เช่น ดูที่หนวดกุ้งก่อนว่าฉีกไม๋ นี่ไม่ต้องเสียเงินดูเองได้ ดูยางว่าบวมไม๋ เปนยางเก่ามารึป่าว ดูเองได้ ถ้าไม่หายก็ค่อยไล่ทีละอย่าง

คือว่า รถผมเวลาขับไปมันจะสั่นมากคับเป็นบางช่วงเวลา รถเบากับเวลาเหยี

ยบเบรคอ่ะคับ แต่ถ้าเหยียบเกิน 100 เมื่อไหร่อาการก็หายคับ

ผมลองไปเปลี่ยนลูกหมากกับไม้ตีกลองมาก็ไม่หายอ่ะคับใครรู้ช่วยบอกทีคับ

ว่ามันเป็นเพราะอะไรจะได้ซ่อมถูกจุดแล้วไม่เสียเงินฟรีๆอะคับ

ที่สั่นอะใจหรือล้อหว่า มีหญิงนั่งข้างด้วยนี่วันนั้นเห็น

ลองไปไล่ดูตามที่บอกละครับ น่าจะหายแต่เลือกทำที่มันใช้งบน้อยๆก่อน เช่น ดูที่หนวดกุ้งก่อนว่าฉีกไม๋ นี่ไม่ต้องเสียเงินดูเองได้ ดูยางว่าบวมไม๋ เปนยางเก่ามารึป่าว ดูเองได้ ถ้าไม่หายก็ค่อยไล่ทีละอย่าง

ขอบคุนคับที่ให้คำปรึกษา

ผมเคยเจออาการนี้คับช่างบอกว่าจานเจียไม่เรียบเวลาเหยีบเบรคแล้วจะสั่นพอไปเจียแล้วหายเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม