• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนผู้รู้สละเวลาอ่านสักนิดคับงานงอก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือมันเกิดจากความซนน่ะคับเห็นห้องเครื่องมันเลอะมากเลยล้างซะเลย (ล้างแบบเอาน้ำราดเลยแต่ไม่ได้ฉีดคับ) เสร็จพอสตาร์ทรถมันก็ดุดปึดๆๆ อ้าว งง :coolly-0011: อาการคือเมื่อผมค่อยๆเหยียบเร่งรอบขึ้นไปพอได้สัก 2000 รอบมันก็วูปลงมาเหมือนน้ำมันไม่ลงน่ะคับแล้วก็มาอีกวูปวาบอยู่งี้บางทีมีดับคับ มีสิ่งผิดสังเกตคับปกติตั้งแต่ได้รถมาเมื่อเปิดกุญแจไฟหน้าปัด power จะติดแล้วดับลงแต่คราวนี้มันติด ดับลง แต่ดันติดขึ้นกระพริบๆๆๆๆๆๆ แล้วค่อยหายไปคับ มันจะเกี่ยวกันไหมคับ อ้อรถผมใช้แก๊สลอง test แก๊สก็เป็นคับ ขอบคุณมากคับ :coolly-0033:

เครื่องอะไรคับ

ลองติดเครื่องเดินเบา.....ไว้สักพักครับ...เพื่อน้ำแห้งแล้วทุกอย่างจะเป็นปรกติ

หายรึยังครับ ลองดู คอย จานจ่าย หัวเทียนครับ เป่าให้แห้งครับ (มั่วๆครับ)

มีเครื่องดูดฝุ่นแรง ๆ มั้ยครับ ?
เอาด้านที่ลมออกมาเป่าที่ชุดคอยล์ หัวเทียน ปลั๊กต่าง ๆ ครับ
ผมก็เคยเป็นครับ เอาเครื่องดูดฝุ่นที่บ้านมาเป่า แห้ง ๆ ก็หายครับ

ชื้น

ลอง หาอะไร เป่า ๆ ให้ เเห้ง เเล้ว ลอง อีกครัง ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
หายแล้วคับสงสัยมันจะแค่ยังไม่แห้งน่ะคับเล่นเอาซะหัวใจจะวายคับ พอเช้ามาลองสตาร์ทดูใหม่เออเหมือนเดิมคับ แต่ไอ้ไฟกระพิบ Power เนี่ยคับหลักๆที่ถูกแล้วมันจะกระพิบมั๊ยเมื่อเปิดกุญแจ ขอบคุณทุกความเห็นคับ :coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม