• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากว่าRB26ของเพื่อนฯซดนำมันขนาดไหนช่วยบอกหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tel188korat
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tel188korat

Register
เข้าร่วม
18 ก.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าผมใช้แล้วเติมนำมันจนเหนื่อยใครมีวิทีทำให้ประหยัดแนะนำวิธีผมหน่อยครับ:coolly-0033:

ก็คงต้องแก๊สแล้วล่ะครับ ถ้าเติมน้ำมันไม่ไหว :coolly-0010:

ที่ใช้อยู่ถ้าวิ่ง 95 ก็ประมาณ 6-7 โลลิตร ถ้าวิ่ง LPG ก็ประมาณ 5 โลลิตรครับ
ลืมบอกไปครับ ว่าขับใช้งานธรรมดา ไม่ได้ซัดครับ ไม่กล้าขับเร็ว อิอิ

แก้ไขล่าสุด:
แล้วLPGมีปัญหากวนใจมั้ยครับ

แล้วLPGมีปัญหากวนใจมั้ยครับ

ติดตั้งระบบแก๊ส LPG มีปัญหามั้ย คงตอบว่า ติดตั้งที่ไหน ช่างที่ติดตั้งมีความรู้ความชำนาญในเครื่องยนต์ตระกูล RB ด้วยมั้ย ถ้ามีความชำนาญปัญหาคงน้อย แต่ถ้าพวกช่างเถอะ แรงโม้มากกว่าแรงม้าแบบนี้ปัญหาคงมีไม่น้อยครับ
รถพ๋มเครื่อง RB25DET เบนซิล 95 ประมาณ 5 โล/ลิตรครับ

แก้ไขล่าสุด:
ประมาน 6โล ลิตร ครับ ในเมือง ไม่กด กดบ้างบางที ขับชาวบ้านๆ:coolly-0003:

ถ้ากด 4โลลิตรจะถึงปล่าวไม่รู้ :coolly-0023:
น้ำมัน 95 ครับ

ผมกดตลอดครับ ในเมือง 4 โลกว่าๆ/ลิตร ครับ ใช้คำว่ากดตลอดนะ ว่างเป็นซัด 555+

ประมาน 6โล ลิตร ครับ ในเมือง ไม่กด กดบ้างบางที ขับชาวบ้านๆ:coolly-0003:

ถ้ากด 4โลลิตรจะถึงปล่าวไม่รู้ :coolly-0023:
น้ำมัน 95 ครับ
ที่โคราชไม่มี95เติม91จะมีปัญหากับระบบเครื่องไหมคร๊าบแล้วแก๊ส95ได้ไหม:coolly-0018:

อูย แต่ละท่าน 4 - 5 โล/ลิตรทั้งนั้นเลย

ของผม 8 -9 โล/ลิตร ยังจะไม่มีเงินเติมน้ำมันเลย

25 โบออโต้คับ

อนาคตว่าจะลอง 26

แต่เห็นอัตราขนาดนี้ คงเอาไว้ใช้งานไม่ไหวอะ เอาไว้ซัดเล่นอย่างเดียว

อูย แต่ละท่าน 4 - 5 โล/ลิตรทั้งนั้นเลย

ของผม 8 -9 โล/ลิตร ยังจะไม่มีเงินเติมน้ำมันเลย

25 โบออโต้คับ

อนาคตว่าจะลอง 26

แต่เห็นอัตราขนาดนี้ คงเอาไว้ใช้งานไม่ไหวอะ เอาไว้ซัดเล่นอย่างเดียว
ถูกต้องแล้วคร๊าบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม