ถามเกี่ยวกับเรื่องท่อไอเสียก้าบบบบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ mkrongthip
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

mkrongthip

Register
เข้าร่วม
18 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถหนูเครื่องเดิม12v อยากไปเปลี่ยนท่อ ตรงเปลี่ยนอารายบ้างอะก้าบบบบบบบบ
ที่พอเปลี่ยนมาแล้วไม่ให้รถมันอืดก้าบบบบบ แบบว่ารูในต้องเท่าไร ตรงเปลี่ยนไส้อารายยังงัยช่วยแนะนำด้วยนะก้าบบบบบบ แล้วให้เสียงมันดังนิดหน่อยอะก้าบบแบบไม่ถึงกับดังมากกก
ขอผู้รุ้ช่วยแนะนำด้วยนะก้าบบบบบบบ

ผมใช้ทรงไฮเปอร์ ใส้ตรง 2.5 พักกลางยังอยู่
เสียงทุ่มแน่นดีมาก ไม่อืดด้วยนะ
เดินเบาเสียงจะออกทุ้ม ๆ เหมือนรถยุโรบแต่พอซัดเสียงมาเลยครับแต่ก็
ไม่ดังมาก แต่เพราะกว่าพวก 4 สูบ ฟังแล้วดูดีมีกำลัง.... :smile:

มีอยู่ ใบนึง ของ nitto ไส้ไม่แน่ใจว่ามัน 2.2 รึว่า 2.5 สภาพมีรอบขรูดมาด้านนึง ใบใหญ่ๆเลย ใส่แล้วดูโหดแน่นอน ขายที่ 1400 สนใจโทรมาได้นะคับ 086-522-4204 หมี ลืมบอกไปว่าเป็นไส้ตรงนะ

มีอยู่ ใบนึง ของ nitto ไส้ไม่แน่ใจว่ามัน 2.2 รึว่า 2.5 สภาพมีรอบขรูดมาด้านนึง ใบใหญ่ๆเลย ใส่แล้วดูโหดแน่นอน ขายที่ 1400 สนใจโทรมาได้นะคับ 086-522-4204 หมี ลืมบอกไปว่าเป็นไส้ตรงนะ

อีหมีเมิงมาขายของไรในนี้เค้ามาหาความรู้
เมิงมาลงผิดบอร์ดเด๋วสั่งลบเลยนะ... :frown:

หมี ส่งรุปให้ดูหน่อยจิ

พอดีรถหนูเครื่องเดิม12v อยากไปเปลี่ยนท่อ ตรงเปลี่ยนอารายบ้างอะก้าบบบบบบบบ
ที่พอเปลี่ยนมาแล้วไม่ให้รถมันอืดก้าบบบบบ แบบว่ารูในต้องเท่าไร ตรงเปลี่ยนไส้อารายยังงัยช่วยแนะนำด้วยนะก้าบบบบบบ แล้วให้เสียงมันดังนิดหน่อยอะก้าบบแบบไม่ถึงกับดังมากกก
ขอผู้รุ้ช่วยแนะนำด้วยนะก้าบบบบบบบ

ผม ปลาย 2.2 ไส้ตรง เหลือแต่พักกลาง ก้อดังนะคับ มานก้อไม่อืดด้วยนะคับ 12v ดังสุดได้เท่านี้แหละ เหอๆ :wink:

• กระทู้ ผู้เขียน
ผม ปลาย 2.2 ไส้ตรง เหลือแต่พักกลาง ก้อดังนะคับ มานก้อไม่อืดด้วยนะคับ 12v ดังสุดได้เท่านี้แหละ เหอๆ :wink:
ไอ้มุ้ย กรูโทไปหาไม่ค่อยรับเลยนะมรึง

อีหมีเมิงมาขายของไรในนี้เค้ามาหาความรู้
เมิงมาลงผิดบอร์ดเด๋วสั่งลบเลยนะ... :frown:

ลืมตัวว่ะพี่ อิอิ ว่าแต่จะเอามั้ยเนี่ย

ของผม 2.2 สแตนเลสทั้งเส้น พักกลางตรง 2.2 ปลายท่อ Remus 2.2 ( เกียร์ธรรมดา)
แต่ขาดเฮดเดอรเลส พอดีกำลังหาอยู่ รอบเดินเบาเสียงเงียบ แต่เวลาซัดเสียงดังแน่นๆพอควร

ขอถามด้วยครับ

แล้วมุมของปลายท่อ มีผลกับไอเสีย ย้อนเข้ารถไหมครับ
เช่น ท่อเอียงขึ้นมากไป

แบบว่ามีกลิ่นไอเสียมากเข้าท้ายรถครับ

ขอถามด้วยครับ

แล้วมุมของปลายท่อ มีผลกับไอเสีย ย้อนเข้ารถไหมครับ
เช่น ท่อเอียงขึ้นมากไป

แบบว่ามีกลิ่นไอเสียมากเข้าท้ายรถครับ

ยางฝากระโปรงท้ายเสื่อม หรือปิดไม่สนิด ทำให้กลิ่นย้อนกลับเข้ามา

หรือมาจากรถคันหน้า ก็ได้

สำนวนเหมือนถามหมอนพพรเลย เขร้...
:sweat: :sweat: :sweat:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม