• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนพี่ๆช่วยสอนผมดูเกียร์M/TของRB20หน่อยคร้าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ peet
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

peet

Register
เข้าร่วม
3 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ระหว่างเกียร์ของเครื่องโบกับไม่โบ นี้ดูภายนอกมีจุดแตกต่างกันตรงไหนบ้างเหรอครับ เท่าที่ผมสังเกตุดู ของเครื่องโบจะเป็นหัวเพลากลางใหญ่ สายท่อหายใจสีส้มรึเปล่าคับ ผมไม่แน่ใจอะครับ กลัวเวลาไปซื้อแล้วพลาดอะครับ เพราะบางทีคนขายบางท่านเค้าก็ดูไม่เป็นเหมือนกันนะครับ...
พอดีว่าจะยกเกียร์อะครับ เกียร์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็เป็นของ20โบเหมือนกันครับ แต่เริ่มมีอาการเกียร์5หอนนิดๆ+กับเวลาดึงคันเกียร์เปลี่ยนเกียร์ที่เกียร์ต้นๆ มีอาการขัดๆมือเล็กน้อยอะครับ เวลาเร่งแล้วถอนก็มีเสียงดังค่อกแค่กมาจากในเกียร์ด้วยนะครับ ก็เลยว่าจะยกใหม่ไปเลยอะครับ เพราะเกียร์ลูกนี้ใช้มา4ปีแล้วอะครับ ตอนนั้นซื้อมา2000 ก็คิดว่าน่าจะคุ้มแล้วมั้งครับ

ยังไงก็ขอรบกวนพี่ๆทุกๆท่านด้วยน่ะครับ ขอบพระคุณครับ.....

เกียร์ 20 โบ จะมีลักษณะประมาณดังนี้ครับ
1. ที่เสื้อเกียร์จะเป็นลายตาราง
2. ท่อหายใจสีส้ม(อาจมีสีอื่นก็ได้ครับ)
3. มีรหัส RP71C#2 ที่เสื้อเกียร์
4. เกียร์บางลูกจะมีสัญลักษณ์รูปจิงโจ้ที่ข้างเกียร์
5. ปั๊มครัชล่างเบอร์ 3/4
คร่าวๆก็ประมาณนี้ครับถ้าจะให้ชัวร์
ก็เอาที่มันติดกับเครื่องจากญี่ปุ่นเลยครับแท้แน่นอน

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบพระคุณมากเลยครับ:coolly-0033: ข้อมูลละเอียดมากเลยครับ:coolly-0033::coolly-0033: