• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องกระจกประตู นิดนึงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HIBINO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HIBINO

Member
Register
เข้าร่วม
7 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่ารถผม ดึงกุญแจออกแล้ว แต่ยังปรับกระจกลงได้ทั้ง4บานอ่ะครับ นี่คือผิดปกติใช่มั้ยครับ เป็นที่อะไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ปล. แต่ทิ้งไว้สักพัก มาลองกด ก็ปรับไม่ได้แล้วอ่ะครับ ไม่รู้ว่าผิดปกติรึป่าว

มี timer หน่วงเวลาดับเครื่องรึป่ะ ถ้ามีต้องให้เครื่องดับไปก่อนครับถึงจะกดไม่ได้ แต่ถ้าเครื่องยังติดอยู่กดได้ครับ

ไม่มีครับผม 12V เดิม ๆ เลยครับ

เมื่อก่อนของฟมก็เคยเป็นครับ เมหือนมันมีไฟไปเลี้ยงอยู่ซัก 20-30วิ อ่ะครับ แต่ปัจจุบันอาการนี้หายไปแล้วครับ หายไปเมื่อไหร่ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าตอนนี้หายขาดและครับ

จริงๆผมก็ ไม่รู้นะว่าระบบมันเป็นยังไง แต่รถใหม่ๆ อย่างเทียน่า จะกดได้หลังจากดับเครื่องไปแล้ว ประมาณ40วินาที

แต่เจ้า31ผม บางทีก็ เป็นอาการนี้ บางทีก็ไม่เป็น เลยงงๆกะมัน ไม่รู้ว่ามันมีระบบนี้มาจากโรงงานด้วยรึป่าว

กระทู้นี้น่าสนแหะ ถ้ามันเป็นแบบที่เก้งบอก ในเจ้าA31มันก็อาจจะเป็น Safety วิธีนึง ในกรณีที่รถดับ หรือด้วยเหตุฉุกเฉินอะไร...ก็แล้วแต่ ยังมีเวลาที่จะกดกระจกลดลงได้อยู่ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
เมื่อก่อนของฟมก็เคยเป็นครับ เมหือนมันมีไฟไปเลี้ยงอยู่ซัก 20-30วิ อ่ะครับ แต่ปัจจุบันอาการนี้หายไปแล้วครับ หายไปเมื่อไหร่ไม่รู้เหมือนกัน รู้แต่ว่าตอนนี้หายขาดและครับ

จริงๆผมก็ ไม่รู้นะว่าระบบมันเป็นยังไง แต่รถใหม่ๆ อย่างเทียน่า จะกดได้หลังจากดับเครื่องไปแล้ว ประมาณ40วินาที

แต่เจ้า31ผม บางทีก็ เป็นอาการนี้ บางทีก็ไม่เป็น เลยงงๆกะมัน ไม่รู้ว่ามันมีระบบนี้มาจากโรงงานด้วยรึป่าว

รู้สึกจะเป็นที่สวิตช์กระจกครับ จากที่เคยซ่อมมาพอสมควร ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ครับ เข้าใจว่าน่าจะปกตินะครับ

หลังจากดับเครื่อง เมื่อเปิดประตูจะสามารถเลื่อนกระจกได้หลายวินาที แต่ถ้าไม่ได้เปิดประตูจะเลื่อนไม่ได้

ไม่เคยรู้มาก่อนนะเนี่ย..

ดับปุ๊บ สามารถควบคุมกระจกได้ประมาณ 30 วินาทีหลังจากนั้นจะคุมไม่ได้คร้บต้อง ออนกุญแจใหม่ ครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

คือระบบนี้ ผมไม่ค่อยคุ้นกับ a31 แต่ในเทียน่าใช้ประจำเวลาเติมน้ำมัน

แต่a31 บางทีมันก็ทำบางทีก็ไม่ทำ เลยยัง งงว่า มันต้องทำยังไง