• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะใส่พัดลมไฟฟ้ารุ่นไหนดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ peet
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

peet

Register
เข้าร่วม
3 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องRB20DEเดิมๆครับ ไม่ได้ติดตั้งอุปกรณ์ไฟฟ้าเพิ่มเติม แบตฯและไดชาร์จขนาดเดิมโรงงาน ที่จะเปลี่ยนมาแทนฟรีปั๊มเพราะว่าไม่ค่อยชอบเสียงพัดลมดังเวลาเร่งอะครับ และก็จะได้ลดโหลดของเครื่องลงด้วยอะครับ...
เมื่อสักพักนึง ผมเคยตั้งกระทู้แบบนี้มาแล้วอะครับ บวกกับไปถามคนภายนอกมาด้วย พอดีก็มีหลายท่านแนะนำว่าของวอลโว่ใช้ดี ลมแรงดี แต่บางท่านก็แนะนำว่า ของวอลโว่ลมแรงดีก็จริงแต่กินไฟมากจนแบตฯกับไดชาร์จเดิมรับไม่ไหว เครื่องเดิมๆใช้พัดลมแฝดดีกว่า...
ก็เลยทำให้ผมลังเลใจ เลือกไม่ถูกนะครับ โดยส่วนตัวแล้ว ผมไม่ซีเรียสอะครับว่าจะต้องใส่แบบไหน แต่ที่สำคัญที่สุดขอให้ 1.ระบายความร้อนได้พอ และ2.ไม่กินไฟมากเกินไปจนมีปัญหากับระบบไฟนะครับ เลยอยากขอรบกวนให้ทุกท่านช่วยฟันธงด้วยน่ะครับ:coolly-0033:
สุดท้ายครับ...คือถ้าจะซื้อของมาแบบครบๆนี้ ต้องมีอะไรมากับพัดลมบ้างเหรอครับ พอดีจะให้ช่างต่อแบบทำงานตามอุณหภูมินะครับ....
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านล่วงน่าน่ะครับ:coolly-0033:

ผมใชของ เอ32 อ่ะคับกับเครื่อง 2 เจ

ผมใช้ของ วอลโว่2สเตป แรงดี โดยธรรมดาแล้ว พัดลมไฟฟ้า พอเราดับเครื่องพัดลมมันจะทำงานอีก1ครั้งซึ่งมันอาจจะกินไฟมากตอนนั้น แต่ผมใช้วิธี คือพอดับกุญแจพัดลมก็ดับตามเลย มันก้ไม่กินไฟเหมือนก่อนแล้วอะครับ ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่รถผมเครื่อง เจ แต่ใช้แบต100A ลมมันก้ดี วิ่งเร็วๆก็ไม่มีปัญหานะ

ขอขอบพระคุณทั้งสองท่านมากครับ สำหรับคำแนะนำคร้าบ:coolly-0033:
รู้สึกว่าแบตผมจะไม่ถึง100Aอะครับ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ70-80Aได้มั้งครับ (เดียวต้องไปดูอีกที):coolly-0023:

เดี๋ยวรอท่านอื่นมาช่วยแนะนำอีกแล้วกันน่ะครับ จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นอะครับ:coolly-0041:

วอลโว่คร้าบ เย็นๆ รถติดแดดร้อน หรืออัดรถเล่น เย็นสบายๆ
อ่อลืมบอกว่าเครื่องเจโบครับ

ขอบคุณคร้าบ:coolly-0033:

UP UP UP UP!

ขอบคุณคร้าบ:coolly-0033: