• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องการูดูหวีคลัตช์RB20โบกับ25โบครับ และเรื่องเบอร์หัวเทียนหน่อยคร้าบบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ peet
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

peet

Register
เข้าร่วม
3 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
-เริมจากเรื่องหวีคลัตช์ก่อนน่ะครับ...คือรบกวนทุกๆท่านช่วยสอนผมดูหวีคลัตช์ระหว่างสองรุ่นตามกระทู้ให้หน่อยอะครับ ว่าถ้าดูภายนอกแล้วเราจะทราบได้อย่างไรว่าอันไหน20อันไหน25อะครับ เพราะผมไม่เคยเห็นแบบเอาทั้งสองรุ่นมาวางเทียบกันใกล้ๆนะครับ เคยเห็นแบบอยู่กันคนละที่นะครับ แล้วมันก็คล้ายกันมากอะครับ เผื่อวันหลังเวลาซื้อจะได้ดูออกอะครับ....

-เรื่องหัวเทียนครับ...เครื่องRB20DEใช้หัวเทียนเบอร์อะไรเหรอครับ ใช้เบอร์6เหมือนเครื่องเทอร์โบหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเราใช้หัวเทียนร้อนหรือเย็นกว่าปกติ จะมีผลอย่างไรกับเครื่องบ้างหรือครับ เช่น กำลังเครื่อง,ฯลฯ.....

-คำถามสุดท้ายครับ...หัวเทียนIRIDIUM ถ้าใช้กับแก๊ส จำเป็นมากมั๊ยครับ ที่จะต้องตั้งเขี้ยวให้ชิดลงมาอีก0.2มม. พอดีตอนนี้ก็ใช้IRIDIUMอยุ่อะครับ แต่เป็นของที่ติดเครื่องมาจากญี่ปุ่น(NGK) ให้ช่างดู ช่างบอกว่ายังดีอยู่ ก็เลยเอาฟิลลิปกระป๋องฟ้าล้างหัวเทียน แล้วช่างก็ตั้งเขี้ยวให้ชิดลง แต่อีกไม่นานก็ว่าจะเปลี่ยนใหม่ไปเลยอะครับ ก็เลยมารบกวนขอความรู้ทุกท่านดูอะครับ เพราะถ้าไม่จำเป็นมากที่จะต้องตั้งให้ชิดลง คราวน่าจะได้ไม่ต้องตั้งนะครับ
ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0032::coolly-0032::coolly-0033:

มารอดูด้วยคนครับ แต่รถเทอร์โบผม หัวเทียนเบอร์9 :coolly-0011:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม