cars free day....เราจะทำได้ไหมอะ....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31499
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้แล้วสินะ car free day
งดใช้รถ 1 วันเพื่อ ประหยัดพลังงาน และลดภาวะโลกร้อน...

พวกเราชาวเซฟ-ไทย จะอดทนไหวกันมั๊ยเนี้ย หลายคนคงทำยาก(ผมคน1 ล่ะสงสัยต้องใช้แน่นอน) แต่ทำแล้วก้ช่วยได้เยอะนะ 100 คนก็ 100 คันแระ ถ้าทำกันทั่วโลกคงจะดีเนอะ .....

เพราะเราคงอยากอยู่กะเซฟิโร่ไปนาน ๆไม่อยากให้โลกแตกซะก่อน..เน้อ..:biggrin: :biggrin: :biggrin:

วันนี้แล้วสินะ car free day
งดใช้รถ 1 วันเพื่อ ประหยัดพลังงาน และลดภาวะโลกร้อน...

พวกเราชาวเซฟ-ไทย จะอดทนไหวกันมั๊ยเนี้ย หลายคนคงทำยาก(ผมคน1 ล่ะสงสัยต้องใช้แน่นอน) แต่ทำแล้วก้ช่วยได้เยอะนะ 100 คนก็ 100 คันแระ ถ้าทำกันทั่วโลกคงจะดีเนอะ .....

เพราะเราคงอยากอยู่กะเซฟิโร่ไปนาน ๆไม่อยากให้โลกแตกซะก่อน..เน้อ..:biggrin: :biggrin: :biggrin:
ไม่รู้เรื่องเลย เอามาทุกวัน....อิอิ

เมื่อเช้าเห็นก็ยังติดเหมือนเดิม

ตอนนี้ก็ช่วยลดภาวะโลกร้อนอยู่คับ..
ใช้รถสัปดาห์ละวัน..!!! :smile:

วันนี้ทุกอย่างยังเหมือนเดิมครับน้า

• กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้ออกจากบ้านไปข้างนอก...รถก็ยังแยะเหมือนเดิม......

ถ้าระบบ ขนส่งมวลชนของเมืองไทยดีพอๆเมืองนอก คนคงนิยมไปใช้กันอ่ะคับ แล้วรถจะ

น้อยลงเอง แต่ มันเป็นไปไม่ได้แน่ เพราะคนไทยนิยมคิดว่า คนมีรถ คือ คนมีฐานะ

เหอ เหอ

ถ้ามี BTS แถวบ้าน ก็จะไม่เอาโลมาออกไปหรอกครับ เมือไหร่BTS มันจะมาฝั่งธนซะทีวะ

แมร่งบอกจะสร้างมานานและ รถจนจะแก่ตายอยู่และ ยังไม่เห็นมันวิ่งมาซักที

ถ้ามี BTS แถวบ้าน ก็จะไม่เอาโลมาออกไปหรอกครับ เมือไหร่BTS มันจะมาฝั่งธนซะทีวะ

แมร่งบอกจะสร้างมานานและ รถจนจะแก่ตายอยู่และ ยังไม่เห็นมันวิ่งมาซักที
รางอ่ะไปถึงแระ แต่รถไฟยังไม่วิ่งว่ะ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม