• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามว่าจานเบรกหลังบางครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนถามว่าจานเบรกหลังบางเนี้ย...มันมีส่วนที่ทำให้เวลาเหยียบเบรกแล้วเกิดอาการสั่นพอสมควรที่พวงมาลัยมั้ยครับ......ตอนเหยียบเบรกขนาดกลางจะ.....แต่ถ้าค่อยๆ กดเหยียบเบรก...ก็จะสั่นนิดนิด....ผ้าเบรกเปลี่ยนใหม่หมดแล้ว.....และมันจะเกี่ยวกับระบบ ABS มั้ยครับ......หรือต้องเปลี่ยนจานครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ.....ขอบคุณครับ

เปลี่ยนผ้าเบรคแล้วไม่ได้เจียจานใช่ป่ะครับ เป็นที่จานไม่เรียบครับ

เปลี่ยนผ้าเบรคแล้วไม่ได้เจียจานใช่ป่ะครับ เป็นที่จานไม่เรียบครับ

ตามนั้นครับ ให้สังเกตุดูว่า รอยผ้าเบรคสัมผัสกับหน้าจาน เต็มหน้าหรือยัง ทั้งด้านในด้านนอก ถ้ายังก็ก็ชัวร์ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
และถ้าจานเบรกมันบางมากเลยอ่ะครับ.....และถ้าเจียรจานอีกมันจะไม่บางมากไปกว่านี้อีกเหรอครับซึ่งถ้าจานมันบางมากเนี้ยมันจะเกี่ยวกับการจับของตัวผ้าเบรกใช่มั้ยครับ......ความหนาของจานผมเหลือประมาณ 1.50 ซม. อ่ะครับ จริงๆ แล้วความหนาจานเท่าไหร่ครับ...ขอบคุณครับ

หลังไม่ทราบครับ แต่หน้า ห้ามต่ำกว่า 25 มม
หลังไม่มีผลเท่าไหร่ มันแค่เบรคประคองเฉยๆ จับแค่ไม่กี่ %ของข้างหน้าเอง

แล้วจะให้จานบางยังไงลูกสูบมันก็ดันถึง ยิ่งผ้าเบรคใหม่หนาๆ ยังไงก็จับจานอยู่ เพียงแต่ว่า เนื้อมันน้อย อาจจะคดง่ายหรือแตกร้าวได้ เท่านั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม