• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามผู้รู้เรื่องล้อ RG1 กับ เรื่อง offset

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311255
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311255

MIKE
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 ส.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมสงสัยว่าล้อ advan rg1 spec 17x9.5" off 14 กับ 17x9.5" off 35 สองตัวนี้ก้านยกเท่ากันรึเปล่าครับ รึว่า off14 ก้านยกกว่า

อีกเรื่องคือถ้าเอาล้อที่มี off35 มารองซเปสเซอร์ 1 นิ้วทุกล้อ
ซึ้ง 1 นิ้ว = 25.4mm ก็จะ offset ใหม่เป็น 10 ถูกรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

ยกไม่เท่ากันครับ ออฟ14 ยกมากๆ ออฟ35 ยกนิดเดียวครับ

offset น้อยยิ่งยกครับ

9.5 ออฟ 35 นี่ ก้านไม่ยกนะครับ

ถ้าก้านยก ต้อง 9.5 ออฟ 24 และ 9.5 ออฟ 14 ครับ
RG1 จะมีออฟ 2 สเปคนี้ครับที่เป็นก้านยก

อีกเรื่องคือถ้าเอาล้อที่มี off35 มารองซเปสเซอร์ 1 นิ้วทุกล้อ
ซึ้ง 1 นิ้ว = 25.4mm ก็จะ offset ใหม่เป็น 10 ถูกรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เข้าใจถูกแล้วครับ :coolly-0003:

9.5 ออฟ 35 นี่ ก้านไม่ยกนะครับ

ถ้าก้านยก ต้อง 9.5 ออฟ 24 และ 9.5 ออฟ 14 ครับ
RG1 จะมีออฟ 2 สเปคนี้ครับที่เป็นก้านยก
รู้จริงเรื่องปิ้งย่าง แอ๊ :coolly-0044:

ของผม 14 คับ ยกเมื่อยเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม