• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อาการปั้มติ๊กเสียเป็นยังงั้ยครับขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kuband
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kuband

Register
เข้าร่วม
2 เม.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0043:

มารอชมคำตอบ

เอาจากประสบการณ์นะครับ เสียงติ๊กดังไม่เหมือนเดิม(โดยเฉพาะตอนบิดกุญแจที่ on)เสียงเอื่อยๆ ถ้าดูเกจวัดแรงดันเบนซิลตกลงไปจากเดิมกว่าที่เคยเป็น(แรงดันตกนั่นเอง)......ถ้าเวลาขับก็พอจังหวะซัด กดๆ มีวอดได้ครับ

ประสบการณ์พึ่งเจอมาไม่นาน .....เมื่อพี่ข้างบนบอกคับ เสียงเอื่อยๆ หรือไม่มีเสียง ปั๊มติ๊กเลยคับ สตาทไม่ติด ถ้าวิ่งๆอยู่ซัดไม่มา หรือดับกลางทางเลยคับ

ส่วนของผมอาการถ้าวิ่งช้าๆไม่เป็นไรแต่ถ้าเหยียบเหมือนรถจะดับพอกดคันเร่งรถแทบดับเลยครับแซงไม่ขึ้นรอบเครื่องสี่พันรอบขึ้นไปครับถึงจะพอวิ่งได้ทางร้านเปลี่ยนปั้มติ๊กหายเลยครับเครื่อง 20bo นะครับ

ส่วนของผมอาการถ้าวิ่งช้าๆไม่เป็นไรแต่ถ้าเหยียบเหมือนรถจะดับพอกดคันเร่งรถแทบดับเลยครับแซงไม่ขึ้นรอบเครื่องสี่พันรอบขึ้นไปครับถึงจะพอวิ่งได้ทางร้านเปลี่ยนปั้มติ๊กหายเลยครับเครื่อง 20bo นะครับ

วันก่อนที่งานมีตติ้ง เห็นคุณนะกันแฟน ผมว่าคุ้นๆหน้า พอกลับมาดูรูปในงานถึงนึกได้ว่าเคยมาซื้อฝากล่องฟิวส์กับผมนี่เอง:coolly-0011:

ผมเพิ่งเจอมาเปลี่ยนแล้วหายเลย

เวลาจะกด มันจะเหมือนเร่งไม่ขึ้น

เวลาบิดกุญแจ on ติ๊กมันจะดูด ดัง นานกว่าปกติ

เสียงจะดังไม่เหมือนเดิม

แรงดันน้ำมัน(ดูจากเกจ์) จะตก

วันก่อนที่งานมีตติ้ง เห็นคุณนะกันแฟน ผมว่าคุ้นๆหน้า พอกลับมาดูรูปในงานถึงนึกได้ว่าเคยมาซื้อฝากล่องฟิวส์กับผมนี่เอง:coolly-0011:

ขอบคุณนะครับที่จำกันได้เจอกันทักกันบ้างนะครับ

ง่ะ....ง่ายสุดก็ดูจากเกจครับ ถ้าไม่มีเกจ อาการก็ตามที่ข้างบนกล่าวไว้

แก้ไขล่าสุด:
ง่ะ....ง่ายสุดก็ดูจากเกจครับ ถ้าไม่มีเกจ อาการก็ตามที่ข้างบนกล่าวไว้ แต่ถ้าอยากได้เกจโทรมาครับ อิอิ

ความวรรคแรกเข้าประเด็น ความวรรคสองมีแฝงอย่างมีนัยสำคัญ ผิดบอร์ด.นะจ๊ะ

ความวรรคแรกเข้าประเด็น ความวรรคสองมีแฝงอย่างมีนัยสำคัญ ผิดบอร์ด.นะจ๊ะ

อุ่ยๆๆ... แก้ใขแล้วป๊ะป๋า ขอโทษที่ครับ :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม