• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ทำไมเวลาวิ่งพวงมาลัยสั่นครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311263
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311263

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0007:รถผมเวลาวิ่งความเร็ว100ขึ้นไปทำไมพวงมาลัยมันสั่นมากๆเลยครับอยากรู้มันเป็นที่อะไรครับ:coolly-0033:

รบกวนท่านที่มีความรู้ตอบและแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม

:coolly-0007:รถผมเวลาวิ่งความเร็ว100ขึ้นไปทำไมพวงมาลัยมันสั่นมากๆเลยครับอยากรู้มันเป็นที่อะไรครับ:coolly-0033:

รบกวนท่านที่มีความรู้ตอบและแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับผม

ลองเช็คที่ยาง ล้อ ลูกปืนล้อและสเปเซอร์ ดูนะครับ แต่ความเห็นผม ผมว่าไม่ยางบวม ก็เพราะสเปเซอร์ครับ

ถ่วงล้อดูยัง ถ้าไม่หายลองดูยางครับ ว่าบวมป่าว

ยางเพิ่งเปลี่ยนต้นปีครับครับ

แต่ว่าหลังจากสลับยางมานี่สั่นเลยครับ

เป็นเพราะอะไรครับ

ต้องถ่วงล้อใหม่ ถ้ายางไม่บวมนะ

ขอบคุณครับจะลองทำตามดูครับ

ลองเช็คยางที่ปัดน้ำฝนดูครับ:coolly-0026:

เล่นไม่ดูลายที่หลังพี่เขามั่งเลย อย่าให้หันหน้ามานะ
ผมยังไม่กล้าออกความคิดเห็น:coolly-0037:

เล่นไม่ดูลายที่หลังพี่เขามั่งเลย อย่าให้หันหน้ามานะ
ผมยังไม่กล้าออกความคิดเห็น:coolly-0037:

555+ สักกลบเกลื่อนหน้ามั๊งครับ เห็นลายเซ็นเค้าบอกว่าหน้าหวาน อิอิอิ

ไม่กล้าทำใครครับ

เห็นเลือดก็เป็นลมแล้ว

ผมไม่กล้ามีเรื่องกับใครหรอกครับ

เห็นเลือดผมก็เป็นลมแล้วครับ อิอิ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

ยางเพิ่งเปลี่ยนต้นปีครับครับ

แต่ว่าหลังจากสลับยางมานี่สั่นเลยครับ

เป็นเพราะอะไรครับ
สับยาง หน้าไว้หลัง หลังไว้หน้า แล้วช่าง เอาปลอกกันสั่น ย้ายให้ด้วยหรือป่าวครับ??? :coolly-0043:

ผมสลับแต่ยางหลังครับ
แต่ว่าช่างเขาไม่ได้สลับข้างซ้ายมาใส่ข้างขวานะครับเขาดันสลับด้านในออกมาด้านนอกของแต่ละข้างอ่ะครับผมละงงจริงๆมันสลับแบบนี้ได้หรอครับ

ผมไม่เข้าใจว่าช่างเขามีประสบการณ์ไหมก็ไม่รู้ครับ
เพราะเขาไม่ได้สลับจากซ้ายไปขวานะครับเขากลับยางด้านในออกมาด้านนอกอ่ะครับ
ผมสลับแต่คู่หลังครับเขาบอกว่าด้านในมันกินยางกว่าด้านนอกครับเลยสลับแบบนี้ผมก็ไม่เคยเจออ่ะครับ

แล้วลายมันจะไม่ย้อนหรอครับ

อาการสั่นน่าจะล้อหน้าครับ

อ้าวหรอครับแหมพี่คนนี้ปรึกษาได้ตลอดเลยครับ

เดา ๆ เอาน่ะครับ รอผู้รู้จริงดีกว่า (ร้านตั้งศูนย์อ่ะ)

แล้วแท่นเครื่องดูยังครับ ได้ยินว่าสั่นๆ

สลับยางแบบนี้ ไม่เคยเจออะคับ

ลายยางมันจะย้อนศรนะ

ช่างเค้าเล่นอะไรของเค้านะเนี่ย ฮ่า ๆ ๆ

ถ่วงจี้ล้อดูครับ น่าจะดีขึ้น

เด๋วจะลองกลับไปที่ร้านเก่าที่เปลี่ยนมาครับไปกระชากคอช่างมาถามหน่อยแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม