• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สกายไลน r32เบรคหลังแล้วตูดปัด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ blue999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

blue999

Register
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้อาร32เวลาขับเบรคก็ปรกติแต่ถ้าเบรคกระทันหันล้อจับไม่เท่ากันอะ ตูดปัดไปขวาหน้าปัดไปซ้ายจะแก้ยังไงคับ:coolly-0033:

ผมใช้อาร32เวลาขับเบรคก็ปรกติแต่ถ้าเบรคกระทันหันล้อจับไม่เท่ากันอะ ตูดปัดไปขวาหน้าปัดไปซ้ายจะแก้ยังไงคับ:coolly-0033:
แนะนำ
ไปร้านรับตรวจสภาพ (ต.ร.อ.) วัด% เบรคทั้ง4ล้อมาดูก่อน
แล้วงานจะง่ายขึ้น ครับ:coolly-0033:

น่าจะเป็นที่ลูกสูบคาลิปเปอร์เบรกของล้อหลังขวาเริ่มตายแล้วนะครับ เพราะถ้าสมมติเป็นแบบนี้แล้ว มันก็จะทำให้เบรกของล้อหลังซ้ายจับมากกว่าข้างขวานะครับ ก็เลยออกอาการ"ท้ายปัดขวา"ครับ คิดว่าน่าจะเป็นไปได้สูงนะครับ เพราะรถผมก็เคยเป็นครับ แต่ของผมเป็นที่ล้อหน้าซ้ายครับ ทำให้ตอนนั้นเวลาผมเบรกแล้วมันจะออกอาการ"หน้าสะบัดทิ้มไปทางขวา"ครับ เพราะเบรกข้างขวาจับมากกว่า (น่ากลัวมากเลยครับตอนนั้น)....
ลองเช็คดูก่อนน่ะครับ อาจจะเป็นคนละอย่างกับผมก็ได้อะครับ แต่คิดว่าน่าจะมีโอกาศเป็นไปได้สูงที่ลูกสูบคาลิปเปอร์เบรกตายเหมือนผมนะครับ ขอให้หาเจอไวๆน่ะครับ:coolly-0024:

น่าจะเป็นที่ลูกสูบคาลิปเปอร์เบรกของล้อหลังขวาเริ่มตายแล้วนะครับ เพราะถ้าสมมติเป็นแบบนี้แล้ว มันก็จะทำให้เบรกของล้อหลังซ้ายจับมากกว่าข้างขวานะครับ ก็เลยออกอาการ"ท้ายปัดขวา"ครับ คิดว่าน่าจะเป็นไปได้สูงนะครับ เพราะรถผมก็เคยเป็นครับ แต่ของผมเป็นที่ล้อหน้าซ้ายครับ ทำให้ตอนนั้นเวลาผมเบรกแล้วมันจะออกอาการ"หน้าสะบัดทิ้มไปทางขวา"ครับ เพราะเบรกข้างขวาจับมากกว่า (น่ากลัวมากเลยครับตอนนั้น)....
ลองเช็คดูก่อนน่ะครับ อาจจะเป็นคนละอย่างกับผมก็ได้อะครับ แต่คิดว่าน่าจะมีโอกาศเป็นไปได้สูงที่ลูกสูบคาลิปเปอร์เบรกตายเหมือนผมนะครับ ขอให้หาเจอไวๆน่ะครับ:coolly-0024:

เป็นเหมือนกันครับ เป็นด้านหน้า เวลาเหยียบลึกๆอาการออกเลย ล้อล็อคทันที
ไม่กล้าขับเร็วเลย คันหน้าเบรคกระทัน น่ากลัวมาก ล้อผมล็อคเลย ต้องทิ้งระยะ

ช่างบอกผมว่าต้องถอดเช็คดูคับ ถ้ากระบอกสูบเสียเปลี่ยนคาลิปเปอร์ ถ้าไม่เสียล้างก็หายคับ แต่ต้องเปลี่ยนชุดซ่อม1200ไม่รวมค่าแรงคับ

นนท์อะใหล่ชุดซ่อมคู่หน้าราคาคู่ละประมาณ 7 ร้อย บาทครับ เคยไปถามมา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม