• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องปั้มติ้ก b70

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bird555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bird555

Member
Register
เข้าร่วม
28 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมติดตั้งแล้วสตาร์ทปั้มติ้กมันทำงานเสียงดังมากครับ
ทำยังไงให้มันเงียบบ้างครับ
แล้วพี่ๆที่เคยใส่ตัวนี้มันเสียงดังเป็นเรื่องปกติหรือเปล่าคับ
ขอบคุณค้าบ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

555. ปกติตัวปั้มจะมียางหุ้ม แต่เราจะดูรหัสก็ต้องผ่ายางออก บางคนถอดยางออกไปเลย บิดสวิทย์กุญแจทีสนั่น โหดๆ ดีครับ

ขอบคุณคับป๋า ใช่แล้วคับไม่มียางหุ้มคับ
พดดีถอดเบาะหลังโล่งหมดเลยเสียงดังมาก(ไม่อยากได้คับ)
พี่ๆที่เคยใส่พอจะมีวิธีแนะนำอื่นๆอีกไหมค้าบ
ขอบคุณครับ

มารอผู้รู้ด้วยคนคับ ของผมก็ไม่มีไรหุ้มปั้มติกเหมือนกัน ลั่นดีชอบๆ

ผมก็ผ่าดูปรกติ
แต่พอจะใส่ก็เอายางมันแหละ หุ้มกลับไป แล้วก็เอาเคเบิลทายรัดๆๆๆๆๆๆ มันใว้

ผมก็ผ่าดูปรกติ
แต่พอจะใส่ก็เอายางมันแหละ หุ้มกลับไป แล้วก็เอาเคเบิลทายรัดๆๆๆๆๆๆ มันใว้
ตามนี้ฮะ ยางหุ้มก็คือตัวซับเสียงชั้นยอด :coolly-0003: ถ้าถอดหรือผ่าทิ้งออกไปแล้วไม่มีทางแก้ใดๆที่จะลดเสียงลงได้ครับ(ถ้าทิ้งเศษยางมันไปแล้วจริงๆอ่ะนะ):coolly-0011: แต่ถ้าจะให้เอาวัตถุใดๆไปหุ้มแทน ควรคำนึงว่ามีสภาพที่ทนการกัดกร่อนของเบนซิลได้ด้วยนะ :coolly-0029:
ปล.พูดแล้วก็อยากเปลี่ยนติ๊กจัง :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณครับ ยางที่ติดมาไม่มีครับ
แต่เราจะใช้ยางหุ้มอะไรดีครับ ขอความเห็นด้วยคับ
เราใช้ท่อยางหม้อน้ำหุ้มมันทนการกัดกร่อนดีมั้ยครับ ผมใช้โซฮอ95

ที่ผมเคยลองมา ติ๊กถ้าหมดสภาพแล้วยังไงก็ดังครับ จะมีหรือไม่มียางก็ดัง เคยใส่สภาพแบบสวยมากๆ มีหรือไม่มียางเสียงดังแทบไม่ต่างเลย (ไม่ใช่หมายถึงดังนะครับ เงียบมากๆ)

จะมีอีกอย่างก็ ตัวติ๊กยึดไม่ค่อยแน่น ตีกับโครงปั๊มติ๊ก ดังลั่นเลยแบบนี้ :coolly-0012:

จะมีแต่คนเข้าใจว่าติ๊กดังน่ะแรง ผิดครับ มันจะพังอยู่แล้วมันถึงดัง :coolly-0019:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม