• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ติดตั้งชุดเปิดฝากระโปรงท้ายไฟฟ้าเอง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31520
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31520

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอยากทราบว่า ตัวสายสลิงที่จะยึดกับแกนที่จะโยกเวลาเปิด มันต้องแก้ไขอะไรที่ตัวแกนโยกเพิ่มหรือเปล่า เพราะผมลองเอาสายสลิงยึดที่ตำแหน่งเดิมของแบบมือโยกแล้ว มันยาวเกินไปครับ หรือว่าต้องหาตัวโยกที่มีขายึดแบบไฟฟ้าด้วย รวบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :coolly-0033:

เปิดท้ายไฟฟ้ามีสลิงด้วยเหรอ
ที่ผมคิดไม่น่ามีนะ
เพราะเขาจะใช้ปืนที่เปิดล็อคประตูรถ
เป็นตัวสั่งการที่เคยเห็นทำๆกันอ่ะนะ
เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ผมอยากทราบว่า ตัวสายสลิงที่จะยึดกับแกนที่จะโยกเวลาเปิด มันต้องแก้ไขอะไรที่ตัวแกนโยกเพิ่มหรือเปล่า เพราะผมลองเอาสายสลิงยึดที่ตำแหน่งเดิมของแบบมือโยกแล้ว มันยาวเกินไปครับ หรือว่าต้องหาตัวโยกที่มีขายึดแบบไฟฟ้าด้วย รวบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :coolly-0033:

การเปิดฝาท้ายของ A31 สามารถเปิดได้สามวิธีครับ

1.ดึงสายสลิงเปิด

2.เปิดจากสวิทซ์ไฟฟ้า

3.ใช้กุญแจเปิดจากด้านนอกรถ

1.กับ 2.ไม่สามารถมีพร้อมกันได้(เดิมๆจากโรงงาน)นอกจากวิธีการแปลงครับ เพราะตัวฝากระโปรงที่ตัวรถ จะมีขาเตะเปิดฝาท้ายที่ไม่เหมือนกัน

ถ้าต้องการให้สามารถเปิดโดยการใช้สลิงและใช้ไฟฟ้า ได้ทั้งสองอย่าง

แนะนำให้เอาตัวล๊อคที่ใช้กับสลิงไปทำขาเพิ่ม ให้ใช้กับไฟฟ้าได้ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
การเปิดฝาท้ายของ A31 สามารถเปิดได้สามวิธีครับ

1.ดึงสายสลิงเปิด

2.เปิดจากสวิทซ์ไฟฟ้า

3.ใช้กุญแจเปิดจากด้านนอกรถ

1.กับ 2.ไม่สามารถมีพร้อมกันได้(เดิมๆจากโรงงาน)นอกจากวิธีการแปลงครับ เพราะตัวฝากระโปรงที่ตัวรถ จะมีขาเตะเปิดฝาท้ายที่ไม่เหมือนกัน

ถ้าต้องการให้สามารถเปิดโดยการใช้สลิงและใช้ไฟฟ้า ได้ทั้งสองอย่าง

แนะนำให้เอาตัวล๊อคที่ใช้กับสลิงไปทำขาเพิ่ม ให้ใช้กับไฟฟ้าได้ครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ผมลองเอาสายสลิงของโซลินอยด์ไฟฟ้าไปเกี่ยวกับตัวล็อคแล้วปรากฎว่าสายสลิงมันยาวเกินไป ซึ่งถือว่าปกติใช่ไหมครับ
แบบนี้แสดงว่ายังงัยผมก็ต้องทำขายึดสายสลิงเพิ่มอยู่แล้วถูกต้องไหมครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ผมลองเอาสายสลิงของโซลินอยด์ไฟฟ้าไปเกี่ยวกับตัวล็อคแล้วปรากฎว่าสายสลิงมันยาวเกินไป ซึ่งถือว่าปกติใช่ไหมครับ
แบบนี้แสดงว่ายังงัยผมก็ต้องทำขายึดสายสลิงเพิ่มอยู่แล้วถูกต้องไหมครับ
ขอบคุณครับ

ใช่ครับตามที่ข้างบนแนะนำเลยครับ ผมเคยซื้อโซลีนอยฝาท้ายมาเพิ่มเอง ติดตั้งโซลีนอยเสร็จอ้าวมันดึงไงหว่า :coolly-0043:

คำตอบก็คือต้องต่อห่วงดึงเพิ่มครับ .. ครั้นจะทำเองก็ไม่มีเครื่องมือ :coolly-0011:

ผมเลยทำที่ร้านพี่สมพรครับ เชื่อมห่วงเพิ่ม และเพิ่มสลิงสั้นๆอีกเส้นครับ คราวนี้เปิดได้สองทางเลย:coolly-0028:

จำเบอร์พี่เขาไม่ได้แล้วครับ ลองตามเพื่อนๆในนี้ดูนะครับ :coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม