• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

กระจกชาเขียวทั้งคันร้อนแบบไม่ไหวแล้วอยากติดฟิลม์ ช่วยหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311127
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311127

DOKMAILIMTANGZ *
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือติดเปลี่ยนกระจกชาเขียวมาทั้งคัน ...

ต่อมาปัญหามันก็คือร้อนครับ :coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018:

อยากจะติดฟิลม์ให้มันใสแต่ยังเห็นกระจกชาเขียวของเรา

ใครรู้ทราบพอบอกยี่ห้อ บอก เบอร์หน่อยได้มั้ยครับ

คือติดเปลี่ยนกระจกชาเขียวมาทั้งคัน ...

ต่อมาปัญหามันก็คือร้อนครับ :coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018:

อยากจะติดฟิลม์ให้มันใสแต่ยังเห็นกระจกชาเขียวของเรา

ใครรู้ทราบพอบอกยี่ห้อ บอก เบอร์หน่อยได้มั้ยครับ

ฟิล์มใสแต่กันร้อนได้ก็เห็นมะมีแต่ v-cool กระมัง ค่าตัวมันก็หลักหมื่นอะครับ

แก้ไขล่าสุด:
ฟิล์มใส่แต่กันร้อนได้ก็เห็นมะมีแต่ v-cool กระมัง ค่าตัวมันก็หลักหมื่นอะครับ

โอ้ยร้อน ๆ ๆ 5555+

แล้วแบบไหนหลักพันครับ

หลังพันไม่มีครับ ลองมาแล้ว ไม่กันร้อนเลย

ป๊าดดดดดด.....หลักหมื่นนี่ถึงสองหมื่อนมัยครับ
ชาแดงอ่อน ๆ ก็ร้อนจะแย่แล้วเหมือนกันครับ
จะติดก็กลัวเสียกระจก ก็เลยใช้แผ่นกันแดดแปะกระจกอยู่ครับ...เดี๋ยวดำข้างเดียว 555

เหอๆ ดีนะที่เราไม่ใช่ชาเขียว

รถยนต์ : นิสสัน
รุ่น : เซฟิโร่, เทียน่า

ฟิล์มกรองแสงติดรถยนต์
บานหน้า รุ่น : Crystalline
ราคาติดตั้ง 7,500 บาท

รอบคัน (ยกเว้นบานหน้า) รุ่น : Crystalline
ราคาติดตั้ง 16,500 บาท

รอบคัน+บานหน้า รุ่น : Crystalline

ราคาติดตั้ง 24,000 บาท

โอยเห็นราคาแล้วปวดเจงๆ

แต่ก่อนเคยติดกระบะที่บ้านยอมรับดีครับกันร้อนจริง

** เกือบไปแล้วเหมือนกัน..ชาเขียว..ขาแดง..ตอนนี้เลยติด..Oichiแทน..5555..ล้อเล่นครับ..เพื่อนติดมาบอกว่าร้อน..สรุปตอนนี้มันติดฟิล์มมืดไปแล้ว..

บานหน้า รุ่น : Crystalline
ราคาติดตั้ง 7,500 บาท

รอบคัน (ยกเว้นบานหน้า) รุ่น : Crystalline
ราคาติดตั้ง 16,500 บาท

รอบคัน+บานหน้า รุ่น : Crystalline

ราคาติดตั้ง 24,000 บาท

โอยเห็นราคาแล้วปวดเจงๆ

แต่ก่อนเคยติดกระบะที่บ้านยอมรับดีครับกันร้อนจริง

มันใสจนเห็นชาอ่อน ๆ มั้ยครับ ไอ้Crystalline เนี่ยครับ..... แต่ราคาน่ากลัวเนอะ

เกือบไปแล้ว.....ชาเขียว:coolly-0023:

เพิ่งจะรู้นะคับ ว่ารถผมร้อนเว่อ เพราะอะไร

รถผมก็เสื่อมไปเรียบร้อยแล้ว ชาเขียวรอบคัน

ไปติดฟิล์มมา พี่เจ้าของร้านทักเลย เอาจริงเหรอ

เสียดายกระจก แต่ไม่ไหวจริงๆครับ ร้อนมากๆ

มันใสจนเห็นชาอ่อน ๆ มั้ยครับ ไอ้Crystalline เนี่ยครับ..... แต่ราคาน่ากลัวเนอะ

ไม่ทราบเจงๆอ่ะครับ
ไอ้ราคาที่ลงก็เอามาจาก LINKที่มีคนลงไว้ให้นะแหละครับ:coolly-0023:

ลองหาร้านที่รับติดฟิล์มตัวนี้ แล้วปรึกษาเขาดูครับ จะได้กระจ่างกว่า

ไม่ทราบเจงๆอ่ะครับ
ไอ้ราคาที่ลงก็เอามาจาก LINKที่มีคนลงไว้ให้นะแหละครับ:coolly-0023:

ลองหาร้านที่รับติดฟิล์มตัวนี้ แล้วปรึกษาเขาดูครับ จะได้กระจ่างกว่า

คับ...ขอบคุณคับ

อยากหล่อก็ต้องทน....ผมยังเปิดกระจกขับเลยครับ 5555+

อยากหล่อก็ต้องทน....ผมยังเปิดกระจกขับเลยครับ 5555+

ทนไม่ไหวอะดิ เคยใช่มาก่อนเหมือนกัน ไอ้ตระกูลชาทั้งหลาย

ไม่ได้มีข้อเสียที่ร้อนอย่างเดียวนะ

ลองไปจอดแถวๆที่มีไฟสลัวๆซิ

แสงไฟเล็กน้อยมันจะทำให้เห็นข้างในทั้งหมดว่ามีอะไรบ้าง

คิดแล้วน่ากลัวอะ ไอ้พวกที่มีของเยอะๆในรถ

จอดข้างทาง แล้วมันจะเกิดอะไร

อย่างป้องว่า อยากหล่อก้อต้องทน ชิมิ

ทนไม่ไหวอะดิ เคยใช่มาก่อนเหมือนกัน ไอ้ตระกูลชาทั้งหลาย

ไม่ได้มีข้อเสียที่ร้อนอย่างเดียวนะ

ลองไปจอดแถวๆที่มีไฟสลัวๆซิ

แสงไฟเล็กน้อยมันจะทำให้เห็นข้างในทั้งหมดว่ามีอะไรบ้าง

คิดแล้วน่ากลัวอะ ไอ้พวกที่มีของเยอะๆในรถ

จอดข้างทาง แล้วมันจะเกิดอะไร

อย่างป้องว่า อยากหล่อก้อต้องทน ชิมิ

ครับ อยากหล่อก็ต้องทน....เต็มที่ก็ติด 40%
:coolly-0022: รถผม แค่ 40%
แอร์เสียรึเปล่า เลยเนียนตาม 555:coolly-0046:
รู้ทันนะ

อิอิ มันก็เป็นบางครั้งง่าาาา
แต่ปกติ ผมขับรถไม่ค่อยเปิดแอร์อยู่แล้ว(สูบบุรุษด้วย) โดยเฉพาะเช้าๆไปทำงาน กับ ออกกลางคืน
ชอบธรรมชาติหง่ะ แต่ถ้ากลางวัน ก็ตามที่ตอบพี่ก้องข้างบนเลย
:coolly-0044:

มะเชื่อถาม 1078 ดิ เพิ่งติดมา....ผมถามแล้วนะ ทนได้แน่นะ...เป็นไง ร้อน 55+ :coolly-0037:

อยากสวยก็ต้องทนร้อนอ่า
เหมือนอยากแรงอ่ะ มันจะประหยัดน้ำมันก็ไม่ได้ อิอิ :coolly-0039:

ปล. แนะนำเพิ่มเติมมันร้อนก็ติดเถอะครับ คนที่นั่งไปกับเราเค้าคงทนไม่ไหวหรอก ยิ่งตุ๊กตาหน้ารถด้วยนะ เด๋วจะพาลหนีไปขึ้นคันอื่นแทน อิอิ
แล้วอีกอย่างมันก็รักษาภายในเราด้วย ไม่เหนียวไม่เยิ้มง่ายๆ สำหรับคนที่ใช้รถแล้วจอดตากแดดทุกวันอ่ะนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม