• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามเรื่อง เบรค GTS กับ GT-R

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bankg5et
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bankg5et

Register
เข้าร่วม
12 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามเรื่อง เบรค GTS กับ GT-R ต่างกันตรงไหนครับ
มีที่สังเกตุไหมครับ

แล้ว ดุม หลัง GTS เอามาใส่ แทนของ A31 12V ได้เลยหรือเปล่าครับ

(คือ ว่า จะ เปลี่ยนเบคร และทำ เป็น 5 รู้ ทั้งหมดเลยครับ :coolly-0044:)

ขอบคุณครับ :coolly-0033:

gts จานธรรมดาครับ gtr จานใบกวัก
ดุมหลัง gts เอามาใส่ได้เลยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆ ครับ มีรูปให้ดู เปรียบเทียบมั๊ย ครับ :coolly-0033:

จะได้ดูออก

ขออนุญาติ ถามต่อครับ เปลี่ยนดุมgtsหรือ gtr แล้วจะต้องเปลี่ยนโช้คด้วยไหมครับ โช้คเดิมติดรถอะครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ชุดเบรค 32gtr จานจะเป็นแบบจานเจาะ บางตัวก็ไม่เจาะ แต่จะเป็นจานในกวัก หน้ากว้าง 296 มม. หลังกว้าง 297 มม. ตามรูป

attachment.php

ชุดเบรค 32gts จานไม่เจาะ หน้ากว้าง 280 มม. หลังกว้าง 297 มม.ตามรูป

ส่วนดุมหลัง GTS นำมาใส่ A31 ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลงอะไร ขนาดใส่กับเพลาข้างเดิมได้ เว้นของ GTR ต้องใช้เพลาข้างของ GTR ด้วย การใส่ดุมจะไม่เกี่ยวกับโช๊คครับ เพราะเปลี่ยนแค่ดุมไม่ได้เปลี่ยนทั้งคอม้า..

ขอบคุณคราบ พี่ลอง กระจ่าง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม