• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ล้อหลังมันแบะนิด ๆ ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีวิธีทำให้ล้อไม่แบะ...โดยที่ไม่ต้องใส่ห่วงหลังแต่งมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

ไม่ชอบ หรือ ครับ เข้าโค้ง เกาะถนนดี
เเต่กินยางด้านเดียว ต้องสลับยางบ่อย ๆ

อยากได้ตรง ๆ อะคับ

ง่ายๆนะครับ ถอดห่วงติดรถ ออกมา สไลต์รูให้มันเขยิบออกมาได้อีกจนเกือบสุดอะครับ แล้วเอาแหวน ปะกบเชื่อม ซ้ายขวากันมันขาดออก ประมาณเนี้ยอะครับ คร่าวๆ แต่ใช่ว่ามันจะดีนะครับ ยังไง พอมีตังก็ใส่ห่วงแต่งดีกว่าครับ เพราะทำแบบนี้ ล้อก็อาจจะดิ้น กินยางเหมือนเดิม คือมันเซตยากอะครับ

ตามข้างบนเลยคับ

ทำใส่ใช้ชั่วคราวอ่ะพอได้อยู่ แต่อย่าค้างคืน 55 ไม่ช่ายๆๆ แต่ใช้งานยาวๆเลยไม่คุ้มเท่าไหร่

มีตังก็หาของแต่งใส่ดีกว่าคับ ลงทุ่นครั้งเดียว จบๆ ของแต่งปรับได้ละเอียดกว่าด้วยนะ

ของผม....เอาอามยาว...ไปใส่เกลียว....ให้โรงกลึงทำ..คู่ละพันนึง....เดี๋ยวหารูปมาให้ชมวันหลังนะคับ..... ( ใช้มาจะสามปีแล้วมั้ง ลึกๆก็อยากใช้ของแต่งเหมือนกนัแต่ไม่มีตัง )

จัดไป...ใส่รูปในแก้ไขไม่ได้จักเป็นไร

หวังว่าพอมองออกนะ...ลองดู..รถผมกินเต็มหน้าตลอด.....( ตังเหลือๆก็จะซื้อของแต่งใส่..ตอนนี้ใช้งี้ไปก่อง )

ไฟล์แนบ

• SANY0099 copy.jpg
    SANY0099 copy.jpg
    121.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 156
จัดไป...ใส่รูปในแก้ไขไม่ได้จักเป็นไร

หวังว่าพอมองออกนะ...ลองดู..รถผมกินเต็มหน้าตลอด.....( ตังเหลือๆก็จะซื้อของแต่งใส่..ตอนนี้ใช้งี้ไปก่อง )

ขอบคุณมากครับ....

1.ห่วงหลังราคาประมาณเท่าไหร่คับ มือ 1 เท่าไหร่ มือ 2 เท่าไหร่
2.ใส่ห่วงหลังอย่างเดียวได้มั้ย รึต้องใส่อาร์มสั้น อาร์มยาวด้วย
3.ของยี่ห้ออะไรดีคับ เห็นมีเยอะอะคับ ORT สวนมะลิการช่าง ของมือสอง ของที่ก๊อปแบบมาทำเอง อย่างไหนดีครับ
4.ถ้าซื้อของมือ 2 ต้องดูยังงัยคับ ว่าสภาพดี

ขอบคุณครับ

อัพหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุด:
อัพอีกทีคับ

อัพอีกทีนะครับ....

ใส่ห่วงแต่งดีกว่ามือสองญี่ปุ่นไม่กี่บาทเองใส่ห่วงอย่างเดียวก็ได้ล้อตรงชั่วกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม