• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนผู้รู้คับ A31 ประตูหน้า เปิดไม่ออกทำงัยได้คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Autyo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Autyo

Register
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033: รบกวนผู้รู้คับ ประตูหน้าขวา เปิดไม่ออกคับทำงัยได้คับ เอากุญแจ ไขแล้วก็ไม่ออก
เปิดล็อคแล้วไม่ออกคับ ตอนนี้ขึ้นทางประตูซ้ายอยู่คับ ท่านรอง ถ้าเป็นที่กลอนในประตู ราคาอยู่ที่กี่ บาทคับ

แก้ไขล่าสุด:

แล้วทำไมไม่ไปเปิดประตูหน้าซ้ายล่ะครับ และถ้าเปิดไม่ได้ก็ตามนี้
อธิบายงัยดี..เกี่ยวดึงๆ จะบอกว่าหาไม่แขวนเสื้อแบบเหล็กมางอปลายเป็นตัว L หรือ V แล้วสอดเข้าไปข้างคิ้วโครเมี่ยมให้ลึกลงไปเกี่ยวตัวปลดล๊อคกลอนประตู (ไม่ใช่ตรงแม่กุญแจที่เอาดอกไปไขนะ) พอเกี่ยวได้แล้วก็ดึงขึ้น ไม่ต้องแรงมากก็ได้ จะหลุดอธิบายแบบนี้ อ่านเสร็จใช่ว่าจะทำได้ทุกคน เพราะตอนเกี่ยวถ้าไม่ชำนาญดึงอย่างไรก็ไม่หลุด เพราะเกี่ยวไม่ถูกจุดครับ สุดท้ายมี 2 วิธี
1. จ้างช่างกุญแจมาทำให้ ค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับระยะทางใกล้ไกล อย่างน้อยอยู่ประมาณ 2-500.-บาท
2. ทุบกระจกให้แตกไปเลย กระจกบ้านเรามือสองบานละ 300.- (ไม่รวมค่าติดฟิล์มกรณีถ้าของเดิมติดฟิล์มไว้) ถ้าทุบทุบกระจกประตูหลังนะ หาง่ายกว่า

เลือกเอาครับ

อาการที่ไม่ออก คือ เปิดล๊อคไม่ออก หรือว่า ไม่ได้ล๊อคแล้ว เปิดประตูไม่ออก

แล้วเกิด สมมุติว่าเราเปิดฝากระโปรงท้าย แล้วกระแทรกตรงช่องตรงกลาง เบาะหลังล่ะ แล้วหาวิธีต่อจากนั้นเอาล่ะ

แก้ไขล่าสุด:
แล้วเกิด สมมุติว่าเราเปิดฝากระโปรงท้าย แล้วกระแทรกตรงช่องตรงกลาง เบาะหลังล่ะ แล้วหาวิธีต่อจากนั้นเอาล่ะ

วิธีนี้น่าคิดแฮะ เอามือมุดออกจากเบาะไปหาอะไรเกี่ยวๆตัวล๊อคประตูหลัง น่าสน เป็นความคิดที่ดี
แต่ถ้ารถติดแก๊สนี้งานเข้าเลยแฮะ.....

อารายกันหว่า 55+ งง

:coolly-0033: รบกวนผู้รู้คับ ประตูหน้าขวา เปิดไม่ออกคับทำงัยได้คับ เอากุญแจ ไขแล้วก็ไม่ออก
เปิดล็อคแล้วไม่ออกคับ ตอนนี้ขึ้นทางประตูซ้ายอยู่คับ ท่านรอง ถ้าเป็นที่กลอนในประตู ราคาอยู่ที่กี่ บาทคับ

น่าจะเป็นอุปกรณ์ภายในประตูหลุด เช่น ลวดดึง ตัวดันกลอน

ลองหาทางเปิดประตูให้ได้ก่อนแล้วเช็คใหญ่ซักรอบ

ผมว่าเจ้าของรถขึ้นรถได้นะคับ แต่ประตูขวาเปิดไม่ได้เฉยๆ....ไม่ใช่ว่ารถเปิดไม่ได้ทัง 4 บาน ไม่รู้ผมเข้าใจถูกมั้ย

น่าจะเป็นอุปกรณ์ภายในประตูหลุด เช่น ลวดดึง ตัวดันกลอน

ตามนั้นครับ มันเป็นหน้าขวา ตอนนี้ขึ้นรถทางหน้าซ้าย ไม่ได้ลืมกุญแจไว้ในรถ ผมเข้าใจถูกเปล่า

-สงสัย สลักปลดล็อค หลุดเเน่ๆ งานนี้
ลองรื้อแผงข้างประตู เเล้ว เเง้มๆเอามือ หรือหาตะขออะไรไปเกี่ยว มันน่าจะออกครับ

-ถ้าเปิดออกเเล้วมาบอกด้วยครับ เพราะปัญหานี้ยังไม่เคยเจอ

-เคยเจอเเต่ กุญเเจ สึกล็อคเเล้วเป็นไม่ได้ เเต่พอใช้กุญเเจสำรองอีกดอกเเล้วเปิดได้เฉยๆเลย หรือลองใช้กุญเเจสำรองอีกดอกก็ได้ครับ ที่ สภาพดีๆ มาเปิดดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะออก็ได้ครับ
ถ้ากุญเเจสึก ลองเอาไปปั้มดอกใหม่เเล้วลองมาเปิดอีกที อาจจะออกก็ได้ครับลองดู (เเต่ถ้ากุญเเจสภาพดีๆอยู่ ข้อนี้ไม่น่าเกี่ยว น่าจะเป็นอย่างอื่นมากกว่าครับ)

ผมว่าเจ้าของรถขึ้นรถได้นะคับ แต่ประตูขวาเปิดไม่ได้เฉยๆ....ไม่ใช่ว่ารถเปิดไม่ได้ทัง 4 บาน ไม่รู้ผมเข้าใจถูกมั้ย

ใช่ครับ คุณ เข้าใจ ถูก เเล้ว
จากเท่าที่อ่านดูผมเข้าใจเเบบนี้ เหมือน กัน ครับ คือ ทั้ง 3 บาน ตอนนี้เปิดได้ เเต่ บาน ขวาฝั่งคนขับเปิดไม่ได้ 1 บาน

เมื่อคืนที่ดู คิดว่าประตูเปิดไม่ได้ เข้ารถไม่ได้ มาดูวันนี้ จขกท.แก้ไขข้อความใหม่ ที่คิดไว้เมื่อวานก็ตอบผิด สิ่งที่ต้องทำดูตามที่หลายๆ คนบอกด้านบนอ่ะครับ แต่ถ้ากลอนประตูเสีย ราคาไม่กี่ร้อย ดูในบอร์ดซื้อขายเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม