• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากได้ไฟมุมส้ม ของA31อ่ะ มีขายหรือมีวิธีทำอย่างไรบ้างอ่ะคับ รบกวนที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311096
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311096

CEF DEK YONG ^_^
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันมีขายหรือสามารถพ่นสีเองได้คับ พี่น้องที่พอรู้แนะนำทีคับ:coolly-0044:

ของผมซื้อสีกระป๋อง(ต้องเป็นสีโปร่งแสงนะครับ)ตอนั้นซื้อกระป๋องละ 300 ครับ

ไปตั้งกระทู้ หาใน บอร์ดขายของ ดิว น่าจะมี

ไปซื้อสีโปรงแสงตามร้านขายวัสดุก่อสร้าง ราคาไม่เกิน 100.- พ่นได้เป็น 10 คู่ มาพ่นซะ แค่นี้ล่ะครับ

แกะมันออกมาพ่นยังไงอะครับ เคยแกะแล้วมันแตกอะครับ

ไปซื้อสีโปรงแสงตามร้านขายวัสดุก่อสร้าง ราคาไม่เกิน 100.- พ่นได้เป็น 10 คู่ มาพ่นซะ แค่นี้ล่ะครับ
คับบบ....ขอบคุนมากคร๊าบบป๋า:coolly-0044:

ยังไม่เข้าใจ ตกลงไม่ต้องถอดออกมาพ่นใช้ไหมครับ พ่นสีโปรงแสงเลยแล้วเป็นสีส้มแป๊ดเลยรึครับ

ไปซื้อสีมา แล้วพ่นของเองก่อน ถ้าสวยมาพ่นให้ตรูด้วย อิอิ:coolly-0010:
จัดมาให้แล้วนร้า พี่น้อง โอป่ะ อย่างเนี้ยอ่ะ ไมค่อยสวยเท่าไรนะ.....:coolly-0023:

attachment.php

ไฟล์แนบ

• รูปภาพ4200 new.jpg
    รูปภาพ4200 new.jpg
    51.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 354
นำ้ เข้า ป่าว ดิวววววววววว

จัดมาให้แล้วนร้า พี่น้อง โอป่ะ อย่างเนี้ยอ่ะ ไมค่อยสวยเท่าไรนะ.....:coolly-0023:

attachment.php

สวยไม่สวยเนียนไม่เนียน ขึ้นอยู่กับการพ่นของเรา ค่อยๆ พ่นบางๆ ไปเรื่อย 3 รอบก็แหล่มแล้ว
มีเรื่องเล่า เมื่อก่อนอยากได้ไฟมุมสีส้ม ให้เหมือน Skyline ลงทุนซื้อสีโปร่งแสงของญี่ปุ่น กระป๋องกระติ๊ดเดียว (พ่นได้ประมาณ 2 คู่) ป๋องละ 650.-บาท ใส่โก้ภูมิใจหนักหนาว่ามีแค่ 2 คันใส่ไฟส้ม ผ่านมาสัปดาห์เดียวมีสีโปร่งแสงผลิตจำหน่ายในบ้านเรา เท่านั้นแหล่ะ เพียบ โดยเฉพาะ Cef@non มากินเหล้าไป นั่งพ่นไป สีสวยมั้ง สีเยิ้มมั้ง สนุกสนานกันไป ป๋องหนึ่ง 70.-บาท พ่นได้เป็น 10 คู่..555
ปล.ทุกวันนี้ ไฟมุมสีส้มคู่นี้เก็บเข้ากรุไปเลย..

แล้วตกลงแกะออกมาพ่นมั้ย หรือ พ่นใส่ข้างนอกเลย

สวยไม่สวยเนียนไม่เนียน ขึ้นอยู่กับการพ่นของเรา ค่อยๆ พ่นบางๆ ไปเรื่อย 3 รอบก็แหล่มแล้ว
มีเรื่องเล่า เมื่อก่อนอยากได้ไฟมุมสีส้ม ให้เหมือน Skyline ลงทุนซื้อสีโปร่งแสงของญี่ปุ่น กระป๋องกระติ๊ดเดียว (พ่นได้ประมาณ 2 คู่) ป๋องละ 650.-บาท ใส่โก้ภูมิใจหนักหนาว่ามีแค่ 2 คันใส่ไฟส้ม ผ่านมาสัปดาห์เดียวมีสีโปร่งแสงผลิตจำหน่ายในบ้านเรา เท่านั้นแหล่ะ เพียบ โดยเฉพาะ Cef@non มากินเหล้าไป นั่งพ่นไป สีสวยมั้ง สีเยิ้มมั้ง สนุกสนานกันไป ป๋องหนึ่ง 70.-บาท พ่นได้เป็น 10 คู่..555
ปล.ทุกวันนี้ ไฟมุมสีส้มคู่นี้เก็บเข้ากรุไปเลย..
มันเป็นของในตำนาน ครับป๋า มีคุณค่าทางจิตใจ :coolly-0043:

มันนานมากจนจะเปนตำนานแล้วนะครับพี่ คิดถึงวันนั้นอะพี่ :coolly-0033:

มันนานมากจนจะเปนตำนานแล้วนะครับพี่ คิดถึงวันนั้นอะพี่ :coolly-0033:

กลับมาแว้วเหรอน้องชาย เด้วนี้ไม่มีเวลานั่งตำจอกกันเลยนะ..วันนั้นหรือวันไหนๆ พี่ก็ยังเหมือนเดิม เพียงแต่ที่ไม่ค่อยจะมีวันแบบนั้นเพราะน้องๆ แต่ละคนมีภารกิจไม่ค่อยตรงกันอ่ะดิครับ ตัวพี่อ่ะศุกร์-เสาร์เมาเหมือนเดิม เสมอต้นเสมอปลายครับ

แล้วตกลงแกะออกมาพ่นมั้ย หรือ พ่นใส่ข้างนอกเลย
:coolly-0026:
1.ถอดออกมาจากรถ
2.แล้วเอามาล้างให้สะอาด
3.เอาไปตากแดดให้พิ้นผิวไฟมุมแห้งสนิท
4.ทีนี้พ่นสีโปร่งแสงลงไฟมุมเลยครับ บางซ้ายทีขวาทีสัก4-5รอบแล้วก้อตากแดดทิ้งไว้สักแป๊บนึง 10นาที
5.ทีนี่ก้อพ่นบนไฟมุมให้มันกลมกลืนกะไฟเลี้ยวเล็ก หรือจนกว่าจะได้ที่พี่พอใจอ่ะคับ พอได้สีที่ต้องการแล้วทิ้งไว้ตากแดดให้แห้ง แล้วก้อนำมาใส่เลยครับ
ป.ล. จาก......มือใหม่หัดพ่นสี:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม