• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ข่าวร้าย.......a31.ของหนู

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jzfanclub
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jzfanclub

Register
เข้าร่วม
8 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือช่วงนี้ฝนเชียงใหม่ตกทุกวันแล้วก็ไม่ได้สนใจa31เล ยจอดมา2อาทิตล่ะ รถบ้านหลายคัน ...รถเก่าจอดนอก

มาวันเลยไปติดเครื่องดูเปิดประตูกลิ่นมาก่อน ...กลิ่น.อับๆๆ ..ฝันนั้นเป็นจริง
ด้านคนนั่งไต้พรมน้ำเน่าทั้งนั้น กลิ่นนี้สุดๆๆบอกไม่ถูก
อยากรู้น้ำเข้าทางใหน..วิธีแก้ไข ใครก็ได้ช่วยด้วย

<!-- / message --><!-- attachments -->

คิดว่าหยดมาจากหลังคานะครับ

น่าจะรั่วตามคิ้วขอบกระจกครับ (ถ้าหลังคาไม่ผุ และรถจอดเฉยๆ) มันจะไหลมาตามเสา a หรือเสา c ลงมาที่พื้นรถ แล้วแต่ว่ารั่วจากกระจกหน้าหรือหลัง

วิธีแก้ก็รื้อคิ้วขอบกระจกออก แล้วขูดซิลิโคนเก่าออกแล้วซีลใหม่ครับ

ดูยางรางน้ำขอบกระจกดูซิหนูเข็ม มันเปื่อย ร้าว แข็ง หรือป่าว ส่วนมากน้ำจะไหลเข้าทางนั้นแหละ

เปิดประตูออกมา แล้วดูยางขอบประตูด้านบนที่ติดกับตัวรถนะ ถ้ายางมันตาย หรือ แข็ง มันจะซีลไม่ค่อยสนิทเวลาปิดประตู น้ำก็จะเข้าได้น่ะ เบื้องต้นลองดูจุดนี้ก่อนแล้วกัน

อ้าว ตายละ จอดตากฝนไว้เหมือนกัน

สงสัยต้องไปดูมั่งแระ

ของผมเปียกใต้พรมคนขับอ่ะ

หยดเหมือนกันครับ....ฝั่งคนนั่ง เดี๋ยวก็หยด เดี๋ยวก็ไม่หยด งง เหมือนกันคับ ไม่รู้จะหาตรงไหน

ท่าไม่ดีละว้า ผมก็อับๆเหมือนกัน จังซี่ต้องรื้อ

ลองดูตรงรูสายไฟจากหัวรถเข้าห้องโดยสารดูครับข้างๆคันเร่งครับจะมีแผงปิดอยู่จะมียางปิดอยู่อาจจะเปื่อยได้เป็นแน่แท้ของผมก็เป็นเหมือนกานครับ2ฝั่งเลย ลองดูก่อนก่อนครับ คิดว่ามีส่วนครับ

แผงจิ้งหรีดครับ ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ แต่ลงมาจากตรงนี้จิง ๆ รถผมก้อเป็น

** แผงจิ้งหรีดครับ...ของผมจอดต้องเอาม่านบังแดดบังกระจกหน้าด้านนอก..น้ำจะไม่ใหลเข้ามาครับ...

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้วเราจะแก้ไขย้งไงดีค่ะ:coolly-0033:

** ผมยังหารูที่รั่วตรงแผงจิ้งหรีดไม่เจอเหมือนกันครับ..กะว่าถ้าเจอก็จะเอาซิลิโคนอุดเลยครับ...แต่มันหาไม่เจอนี่ซิ...หามา 3ปีแล้วครับ..ขนาดทำสีใหม่ให้ช่างดูให้..มันก็รั่วเหมือนเดิม..ก็เลย...เหลือแต่....มยุราครับ..55555...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม