• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอคำปรึกษาเรื่องครัชหมด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ myre
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

myre

Register
เข้าร่วม
3 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเป็น12v เกียร์ธรรมดา เดิมๆ และครัชกำลังจะหมด ไปคุยกับอู่ๆบอกว่าให้เตรียมไว้5พัน ถ้าหาของเทียบได้นะ ซึ่งของที่ว่าก็คือหวีครัชกับผ้า ซึ่งเค้าบอกว่าผ้าครัชน่าจะหาได้แต่หวีครัชไม่แน่ใจอาจจะต้องแปลงใส่เอา ฟังแล้วเลยไม่ค่อยกล้าทำเพราะถ้ารื้อออกมาหาอะไหล่ไม่ได้จะลำบากอีก อยู่ต่างจังหวัดด้วย รบกวนสอบถามหน่อยว่าหวีกับแผ่นครัชเครื่องรุ่นนี้มันมีเบอร์อะไรบ่งบอกไม๊ หรือว่ามีรุ่นไหนใ่ส่แทนกันได้บ้าง :coolly-0011: จะได้หาเอาไว้ก่อนแล้วค่อยไปยกเกียร์ออก
ขอบคุณครับ

ซื้อใหม่ครับ......จบ

ผ้าคลัชมีเยอะแยะไปครับ หวีคลัชก็มีเยอะ....บางคนถอดออกใส่ชุดคลัชซิ่ง แล้วก็ไม่ได้ใช้ ยังไงลองโพสต์หา หรือหาตามกระทู้ดูก่อนครับ บ้้างก็ทำหวีใหม่ก็ยังได้เลย เสริมหวีเอย ...ผ้าคลัชทองแดงผสมก็มีขายครับ ลองเสิร์ชหาดูในกูเกิ้ลได้เลยครับ แล้วโทรไปสอบถามเค้าดู

ถ้าซื้อครัชเดิมใส่ไม่น่าจะเกิน สองพัน เพราะว่า ผมไปอัดผ้าทองแดง 5 แฉก หมดไป พันแปด ยังไม่รวมหวี กับ ค่านำมันนะครับ ผมว่า เปลี่ยนร้านก่อนดีกว่า ส่วนหวีหาในเวปหรือ ที่ประทุมวัน ก้อน่าจะมี เพราะขอเพียบครับ

แก้ไขล่าสุด:
ถ้าซื้อครัชเดิมใส่ไม่น่าจะเกิน สองพัน เพราะว่า ผมไปอัดผ้าทองแดง 5 แฉก หมดไป พันแปด ยังไม่รวมหวี กับ ค่านำมันนะครับ ผมว่า เปลี่ยนร้านก่อนดีกว่า ส่วนหวีหาในเวปหรือ ที่ประทุมวัน ก้อน่าจะมี เพราะขอเพียบครับ
:coolly-0033:ถ้าไปหาของเก่ากลัวว่าจะไม่จบเห็นบางคนบอกมาว่าหวีเก่ามีโอกาศใส่แล้วใช้ไม่ได้สูงเดี่ยวต้องเสียค่าแรงยกเกียร์อีกรอบแล้วจะไปกันใหญ่ ปกติแล้วครัชของRBใส่แทนกันได้หมดหรือเปล่าครับพวกเกียร์ธรรมดากับออโต้
ขอบคุณครับ

เห็นเค้า ว่าใส่ของ 3S ของโตโยต้าก็ได้นะคับ หวี น่ะ

หวีเดิมของ12V ซื้อใหม่เบิกห้างไปเลยก็ได้ครับ ประมาณ2200บาทอะครับ (หวีอย่างเดียวน่ะครับ)......
หวีคลัตช์ของRBถ้าเป็นของเครื่องไม่โบ จะมีน็อตล็อคหวี6ตัวครับ ส่วนของเครื่องพวกเทอร์โบจะมี9ตัวครับ ถ้าจะใช้หวีของเครื่องเทอร์โบก็ต้องเปลี่ยนฟลายวีลของเครื่องเทอร์โบด้วยก็จบคับผม:coolly-0044:

หวีเดิมของ12V ซื้อใหม่เบิกห้างไปเลยก็ได้ครับ ประมาณ2200บาทอะครับ (หวีอย่างเดียวน่ะครับ)......
หวีคลัตช์ของRBถ้าเป็นของเครื่องไม่โบ จะมีน็อตล็อคหวี6ตัวครับ ส่วนของเครื่องพวกเทอร์โบจะมี9ตัวครับ ถ้าจะใช้หวีของเครื่องเทอร์โบก็ต้องเปลี่ยนฟลายวีลของเครื่องเทอร์โบด้วยก็จบคับผม:coolly-0044:
ขอบคุณครับได้เก็บเป็นข้อมูลไว้:coolly-0033:

ตัวไม่โบผ้าครัชกับฟลายวีลจะเล็กกว่าตัวเทอร์โบครับ

ผ้าและหวี 20โบกับ 25โบใช้ด้วยกันได้แต่ถ้าเอามาใส่ตัวไม่โบต้องเอาฟลายวีลมาด้วย

ถ้าหวียังไม่ล้าเปลี่ยนผ้าอย่างเดียวก็พอแต่ถ้าจะหารุ่นอื่นใส่แทนแนะนำของ 25โบทั้งชุดครับ

ผ้าคลัตช์ของเครื่องไม่โบ ขนาด9นิ้วครับ ส่วนเครื่องเทอร์โบ9.5นิ้วคับผม:coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม