• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

A31 ใส่โช๊คของรถรุ่นไหนได้บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ baby golf
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

baby golf

Register
เข้าร่วม
4 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
A31 ใส่โช๊คของรถรุ่นไหนได้บ้างครับ
200 S13 ได้มั้ยครับ

แนะนำหน่อยครับจะ drift ใช้ตัวไหนดีครับรุ่นไหนดี
ที่ราคาพอฟังแล้วก็หาง่าย

ของ 200 s13 ใส่ได้คับแต่จะเตี้ยกว่าของตรงรุ่นอ่ะคับ

ส่วนใช้โช็คตัวไหนดีนี่อันนี้ไม่รู้จิงๆคับ

ถ้าดริฟใช้ตัวไหนดีบอกไม่ถูกนะ ต้องรอเพราะความรู้สึกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
บ้างคนว่าตัวนี้ดี แต่อีกคนบอกไม่เห็นดีเลย
เอาแบบหาง่าย ซ่อมง่าย ใส่แล้วจบๆๆ ก็ hks hyper drift หรือ Tein HE , super drift ก็ได้แพงหน่อย หรือเอาโช๊ดเดิมไปอัดแก๊ส เอาแข็งๆ หน่อยก็เห็นเค้าใช้กันนะครับ

ถ้าใส่กับขอบ 18 หน้าของ s14 หลัง r32

ถ้าใส่กับขอบ 17 หน้าหลังของ s13 หรือ 200 แต่อาจต้องรองหัวโช๊ค 1 นิ้ว

สังเกตุค่า k สปริงของโช๊ค drift จะสูงกว่าทั่วไปอยู่ประมาณ F10 R8 ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

ถ้าใส่กับขอบ 18 หน้าของ s14 หลัง r32

ถ้าใส่กับขอบ 17 หน้าหลังของ s13 หรือ 200 แต่อาจต้องรองหัวโช๊ค 1 นิ้ว

สังเกตุค่า k สปริงของโช๊ค drift จะสูงกว่าทั่วไปอยู่ประมาณ F10 R8 ครับ

หลัง R32 นี่ใส่ได้เลยมั้ยคับ สูงมากมั้ยคับ แล้ต้องเปลี่ยนน๊อตที่โช๊คมั้ยคับ

หลัง R32 นี่ใส่ได้เลยมั้ยคับ สูงมากมั้ยคับ แล้ต้องเปลี่ยนน๊อตที่โช๊คมั้ยคับ

ในกลุ่มใส่โช๊คหลัง r32 กับล้อขอบ 18 ความสูงกำลังดีก่อนชุดนี้ใส่โช๊คหลังของ s13 เตี้ยไปต้องรองมิเนียม 1 นิ้วถึงจะพอดีครับ

เรื่องน๊อตผมไม่มั่นใจนะแต่เห็นเค้าถอด s13 ออกแล้วเอา r32 ใส่ได้เลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม