Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เรื่องเปียกๆครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาขับรถไปซักพักพอเปิดผ้ายางฝั่งข้างคนขับมันจะมีน้ำเปียกผ้ายางพรมก็เปียกทำให้เป็นเชื้อราขาวๆ
ผมเคยลองล้วงไปแถวตรงตู้แอร์น้ำก็ไม่รั่วลงมาและมันเกิดได้ยังไงและต้องแก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ
( หรือว่ามันจะเป็นเพราะความชื้นถ้าผมไม่ใช่ผ้ายางเปลี่ยนเป็นพรมแทนจะหายไหมครับ )เป็นเฉพาะฝั่งข้างคนขับอ่ะครับ

มันต้องมี รั่วครับ เวลาฝนตก ริวิ่งลุยน้ำ รถมีบังโคลนป่าวครับ ลองหารูรั่วดูครับ

ลองเช๊คที่ช่องสายไฟดูครับ ผมก็รั่วตรงนั้น เล่นซะกล่องecu ช๊อทไปเลย (ให้ร้านประดับยนต์ใช้กาวซิลิโคน อุดให้ก็ได้ครับ)

ดูท่อน้ำทิ้งของตู้แอร์หรือยัง ว่าเสียบไปสุดไม๊

รถผมก็หยดนานๆทีเหมือนกัน มาจากตู้แอร์นี่แหละ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับผมจะลองหาจุดรั่วต่อไปครับ

ลองเช๊คที่ช่องสายไฟดูครับ ผมก็รั่วตรงนั้น เล่นซะกล่องecu ช๊อทไปเลย (ให้ร้านประดับยนต์ใช้กาวซิลิโคน อุดให้ก็ได้ครับ)

บริเวณหลังกล่อง ECU เปล่าครับ หรือตรงที่สายไฟเป็นมัดๆ ที่ออกทางข้างหลังแก้มตรงที่เปิดประตูแล้วมองดูไปข้างในระหว่างแก้มกับแชสซีใช่เปล่าครับ ผมอยากทราบ เพราะตอนนี้ยังหาทางแก้ไม่ได้เลย คือว่าของผมก็เป็นเหมือนกัน

กระจกหน้าอาจจะไม่สนิดแล้วก็เป็นได้ครับ

อาการของผมเป็นประมาณนี้แหละครับ จอดรถตากฝนหน่อยพรหมชื้นแล้ว

ผมเลยทำสองอย่าง

อย่างแรก อุดตรงบังโคลนที่สายไฟเครื่องเข้ามาในตัวรถ

สอง ถอดกระจกแล้วใส่ใหม่

ตอนนี้การการทุกอย่างหายหมดแล้วครับ

ผมดันเปียกตรงกลางพรมที่เดียวลองล้วงไปใต้คอนโซลก็ไม่เปียกทำไงดีตอนนี้ปวดหัวมากครับพรมเป็นเชื้อราหมดแล้วอ่ะ

ผมว่าขั้นแรก ซ่อมด่วนแล้วเปลี่ยนพรม เชื้อรามันอันตรายมักมาก

ขอบคุณมากครับ

เปงเหมือนกันครับ ตอนนี้รีเรล์จมน้ำตายไป 2 ตัวและ เศร้า

ผมลองเอาน้ำสาดที่กระจกก็แล้วน้ำมันก็ไม่เข้ามาในรถ
ยัง งง อยู่เนี่ยพรมมันเปียกตรงกลางได้ไง

ไม่ได้วิ่งลุยน้ำ ฝนก็ไม่ตก น้ำแอร์ก็ไม่ได้หยด แต่มันดันเปียกตรงกลางพรมเวลาเราขับรถไปซักพักเปิดผ้ายางดูพรมแม่งเปียกอีกและ กะว่าจะรื้อเบาะงัดพรมมาดูเลยว่ามันเปียกได้ไง
ประสาทจะกินอยู่แล้ว

แล้วสรุปว่า จุดเริ่มต้น มันเปียกมาจากไหนอ่ะ

ผมลองเอาน้ำสาดที่กระจกก็แล้วน้ำมันก็ไม่เข้ามาในรถ
ยัง งง อยู่เนี่ยพรมมันเปียกตรงกลางได้ไง

เอาน้ำสาดมันยังไม่ทันเข้าหรอกครับ ต้อง เอารถตากฝน

แล้วดูครับ เห็นแน่นอน มันจะค่อยๆซึมเข้ามา

วิ่งลุยน้ำท่วมก็ไม่เปียก พอฝนตกหนัก ๆ หยดเลย เอาน้ำสาดกระจกแล้วก็หาไม่เจอ

ถ้าประมาณนี้นะ เราแก้ได้แล้วพึ่งเจอเหมือนกัน มันอยู่ตรงใต้ไอ้แผ่นระบายอากาศสีดำ ๆ ที่อยู่ล่างกระจกหน้าอะ ตรงที่มีใบปัดติดอยู่ ลองหาอะไรแงะฝั่งซ้ายออกมา จะเจอรูอยู่รู ขนาดเท่าเหรียญบาท ไอ้รูบ้านี้แหละ ลองเอาสายยางมาเปิดน้ำแล้วฉีดดิ (หากระป๋องมาลองใต้ตู้แอร์ด้วยนะ) รับรองไหลเป็นโจ๊กเลย คิดว่าชาติก่อนมันต้องมีลูกยางปิดอยู่นะ แต่มันอาจจะสูญหายไประหว่างทางก่อนมาถึงเรา ก็หาอะไรไปอุด ๆ มันก็ได้แล้วล่ะ

อะจ๊าก อะจ๊าก

วิ่งลุยน้ำท่วมก็ไม่เปียก พอฝนตกหนัก ๆ หยดเลย เอาน้ำสาดกระจกแล้วก็หาไม่เจอ

ถ้าประมาณนี้นะ เราแก้ได้แล้วพึ่งเจอเหมือนกัน มันอยู่ตรงใต้ไอ้แผ่นระบายอากาศสีดำ ๆ ที่อยู่ล่างกระจกหน้าอะ ตรงที่มีใบปัดติดอยู่ ลองหาอะไรแงะฝั่งซ้ายออกมา จะเจอรูอยู่รู ขนาดเท่าเหรียญบาท ไอ้รูบ้านี้แหละ ลองเอาสายยางมาเปิดน้ำแล้วฉีดดิ (หากระป๋องมาลองใต้ตู้แอร์ด้วยนะ) รับรองไหลเป็นโจ๊กเลย คิดว่าชาติก่อนมันต้องมีลูกยางปิดอยู่นะ แต่มันอาจจะสูญหายไประหว่างทางก่อนมาถึงเรา ก็หาอะไรไปอุด ๆ มันก็ได้แล้วล่ะ

อะจ๊าก อะจ๊าก

ใครที่จะงันออกมาดูทำดีๆนะครับ เด๋วมันจะแตก เพราะว่ามันโดนทั้งแดดทั้งฝน

ผมก้อเปน หุๆ ไม่รุ้เปนที่อะไร ไม่ใช่ ท่อแอรด้วย ก้มลงไปจับๆ ดู ใต้เก๊ะ เจอ โฟมเปียกๆ ไม่รุ้อะไร ตรงนั้นเอาหัวมุดไปไม่ถึง

ยังไงช่วยรายงานผลด้วยนะครับเพราะผมก็เป็น ตรงกลางพรมเลยไม่ใช่รั่วมาจากใต้คอนโซลอ่ะ ปวดกบาล

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม