• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สตารท์แล้วเงียบกริบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
สตารท์เครื่องแล้วเงียบกริบเลยครับไม่มีเสียงไรเลย ไฟก็ปรกติทุกอย่าง สงสัยว่าไดร์สตารท์พังรึเปล่าครับ ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ

สตารท์เครื่องแล้วเงียบกริบเลยครับไม่มีเสียงไรเลย ไฟก็ปรกติทุกอย่าง สงสัยว่าไดร์สตารท์พังรึเปล่าครับ ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ
เดาก่อน1จุด ถ้าเกียร์ออโต้ อาจจะเป็น ตำแหน่งที่ P.คลาดเคลื่อน
และภายใน หน้าสัมผัสสวิชท์ กระเดื่องที่เสื้อเกียร์สกปรก
ต้องถอดมาล้าง เช็ดทำความสะอาด
....อาจมีสาเหตุอื่นๆ แบ่งให้ชาวบ้านเค้า ช่วยกันสันนิฐานครับ รอนิดนึง !

แก้ไขล่าสุด:
ไปดูที่ตูดไดสตาร์ท มันจะมีสายไฟอยู่เส้นหนึ่ง เดี่ยวๆเลยนะ มันชอบหลุด ผมก็เคยเป็น

เช็คขั้วแบตก่อน บางทีขั้วมันสกปรก บิดกุญแจออนแล้วไฟขึ้นปกติก็จริง แต่พอสตาร์ทมันใช้กระแสสูงมาก

บิดสวิตช์แล้วไฟเตือนต่างๆที่เรือนไมล์ติดปกติมั๊ย

ค่อยๆไล่ไปทีละจุด รีเลย์ที่กล่องเครื่อง, สวิตช์ที่รางคันเกียร์ ลองเลื่อนมาที่ N สตาร์ทได้ไหม,ขั้วไดสตาร์ท, รถได้ต่อรีเลย์สตาร์ทรึไม่, กันขโมยก็เป็นไปได้หมด

ว่าแต่เครื่องอะไรครับ ลองบอกอาการให้ละเอียดกว่านี้ ว่าทำอะไรมาบ้าง แล้วลองสตาร์ทแล้วมันมีอาการอะไรบ้าง

เครื่อง12วาว at ครับ สงสัยอาจจะเป็นที่ปุ่มStart Engine Pivot แต่ไฟก็เข้าที่ปุ่มปรกติ

เด๋วคงต้องไปลองเช็คอย่างอื่นดูด้วยตามที่พี่ๆแนะนำครับ อาการคือพอเปิดไฟออนแล้วกดปุ่มสตารท์แล้วเงียบกริบไม่มีเสียงไรเรยครับ ส่วนกันขโมยผมไม่ได้ติดครับ

แก้ไขล่าสุด:
แล้ว บิดที่กุญแจก็ไม่ติดหรอครับ ปรกติปุ่มสตาทไม่ได้ต่อผ่านตัวมันอยู่แล้วนะ เพราะคอนแทคมันเล็กมาก ลองเช็คมอเตอรก่อนดีกว่ามั้ย ว่ามันทำงานรึป่าว

หายแล้วครับดูเหมือนว่าตอนจอดจะเข้าเกียร์ว่างไว้ไม่สนิทมันเลยกึ่งๆระหว่างเกียร์Dครับ
พอไปขยับๆเกียร์หน่อยหายเลย :coolly-0011:

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม