• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เฟืองท้าย s14 กะ แพท้ายเดิม 12v

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TORO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TORO

Register
เข้าร่วม
15 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ได้เฟืองท้าย s14 มาครับ ลองวัดเทียบๆ กะของเดิมแล้วเหมือนมันจะใส่ไม่ได้ คืนของก็ไม่ได้ไม่สบายใจเลย นึกว่าเฟืองท้ายที่ได้มาจะใส่ได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนเพลาข้างแต่ติดตรงระยะของแขนก่อนเข้าเพลาข้างกะตูดของเฟืองท้านมันไม่ตรงกัน
อยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ามันจะใส่ได้มั้ย ต้องแปลงอะไรทำยังไง ครับ ขอบคุณคัรบ

แขนด้านข้างเป็นแบบ 3 แฉก 6 รูป่าวครับพี่
ถ้าใช่ก็ใช้แขนเดิมร้อยน๊อตใส่ได้เลยน่าจะเปลี่ยนสลับแค่ตูดของเฟืองท้ายอย่างเดียวก็ใส่ได้เลยนะพี่

ถ้าแขนด้านข้างเป็นแบบ 5 แฉก 5 รู ต้องเปลี่ยนแขนอ่ะพี่
แต่ผมว่าถ้าต้องซื้อแขนอีกน่าจะขายเฟืองตัวนี้ไป แล้วหาแพท้ายของ สกายลายเปลี่ยนไปเลยดีกว่าคับเพราะได้ทั้งแขนทั้งลูกยางแน่น ๆ

ผมก็มีปัญหาแบบพี่เลยแต่โชคดีไปได้เฟืองท้ายที่เป็นแขนแบบเดียวกันมาเลยทนใช้ไปก่อนรอลูกยางสึกแล้วเปลียนแพทีเดียวครับ :coolly-0030:

แขนมันเป็น 3 แฉกหกรูคัรบผม ตูดเปลียนไม่ได้เพราะๆว่าเฟืองท้ายเดิมมันลูกเล็กกว่าครับ มันมีปัญหาตรงตูดที่ต้องเจาะใหม่ แล้วก็ระยะของแขนเพลาครับ ที่มันสงสัยอยู่ว่ามันจะใส่ได้มั้ย

ปรึกษากน่อยนะครับ

แขนมันเป็น 3 แฉกหกรูคัรบผม ตูดเปลียนไม่ได้เพราะๆว่าเฟืองท้ายเดิมมันลูกเล็กกว่าครับ มันมีปัญหาตรงตูดที่ต้องเจาะใหม่ แล้วก็ระยะของแขนเพลาครับ ที่มันสงสัยอยู่ว่ามันจะใส่ได้มั้ย

คับ ตัวแรกที่ผมซื้อมาแต่ยังไม่ได้ใส่ก็ของ s14 เหมือนกันเลยครับ
แล้วผมก็ขายไป

ปล. ตอนนี้ยังไม่ได้เงินค่าเฟืองคืนเลยครับ เศร้าใจตั้งใจจะช่วยดันมาหลอกกัน

แต่ลูกใหม่ที่ได้มาก็ของ ซิลเวีย เหมือนกันนะครับ เอ๋...รูมีแค่สองรูบนเหรอครับตูดเฟืองอ่ะพี่

ตูดกี่น๊อตครับ ถ้าสอง

ต้องหาตูดของ 4 น๊อต R32 มาใส่ครับ

ตูดมันมี สอง รูครับถูกต้อง แพท้ายผม 12v เดิมนะครับ เอาตูด r32 มาใส่ได้ช่ายมั้ยครับ

รึจะทำยังไงดี นอกจากไม่เปลี่ยนตูด เจาะตัดยึดใหม่ที่แพเป็นสองรูดีมั้ย แล้วถ้าเจาะระยะของเฟืองท้ายกะแขนเพลาจะลงตัวกันมั้ย สงสัยมากๆ ครับ

ตูดมันมี สอง รูครับถูกต้อง แพท้ายผม 12v เดิมนะครับ เอาตูด r32 มาใส่ได้ช่ายมั้ยครับ

รึจะทำยังไงดี นอกจากไม่เปลี่ยนตูด เจาะตัดยึดใหม่ที่แพเป็นสองรูดีมั้ย แล้วถ้าเจาะระยะของเฟืองท้ายกะแขนเพลาจะลงตัวกันมั้ย สงสัยมากๆ ครับ

ถ้าเป็นแขนตรงรุ่นระยะต้องเท่ากันนะพี่ผมว่า มันสั้นยาวไม่เท่ากันเหรอคับ

แล้วน๊อตที่ตูดเฟืองท้ายที่เป็น 2 รู หาตูดเฟืองที่เป็น 4 รูมาใส่ผมว่ามันจะยุ่งนะพี่ ไม่รู้จะมีใครขายเฉพาะตูดเฟืองหรือป่าว
น่าจะลองยกไปให้ช่างดูว่าจะมีวิธีการแปลงยังไงให้จับน๊อตอยู่และอยู่ในตำแหน่งเดิมของเขาอ่ะครับ น่าจะง่ายกว่านะจ๊ะพี่ พี่อยู่แถวไหนอ่ะคับ

เอาใจช่วยจ้า
:coolly-0033:

มีทางออกแล้วคัรบ เดี๋ยวมารายงานผมครับ

เอ้า สู้ๆ...เรารอนายอยู่ครับ

พี่เล็ก A31323 แนะนำมาครับ เดี๋ยวทำตาม step พี่เค้าก่อนจะมารายงานผลคัรบ

เพลาข้างกะตูดมาถึงแล้วครับ รอเวลาจับใส่

เพลาข้างกะตูดมาถึงแล้วครับ รอเวลาจับใส่

ขอให้ประสบความสำเร็จ ตรูดไม่มีปัญหาสลับได้ถ้าขนาดเดียวกัน แต่เพลาข้างอาจมีปัญหา แม้ว่าจะตอกออกสับเปลี่ยน ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะสับกันได้ทั้งหมด ถึงแม้จะเป็น LSD ของ NISSAN เช่นกันก็ตาม

ข่าวร้ายของผมเลย ไม่รู้จะจับใส่ได้มั้ย

ตอนนี้ที่ได้มาคือตูด เพลาข้าง 24v (มั้ง) แล้วก็มันจะต้องจับใส่ ted s14 รอลุ้นว่าจะได้มั้ย สิ้นเดือนรายงานผลคัรบ

ไปจัดการมาเรียบร้อยแล้วครับ เปลี่ยนตูดของ 24 v จบคัรบ เพลาข้างไม่ต้องเปลี่ยนครับ อันเดิมครับ

27-08-2010, 22:47:31 วันและเวลาตั้งกระทู้สอบถาม ตอนนี้เรียบร้อย ม.ค.54
ยินดีด้วยครับ...ข้อมูลสำหรับผู้ที่กำลังศึกษาเรื่องเฟืองท้าย

ออกตัวแล้วเสียงดัง อย่าลืมตรวจสอบยางเพลากลางด้วยครับ ผมหาอยู่ 3 วัน เจอแล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม