Power AMP

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือพอเปิดเครื่องเล่นปุ๊บ ฟิวส์ที่ POWER AMP มันก็จะตัดทันทีอะครับ มันน่าจะเป็นที่อะไรนะครับ

ย้ำ ฟิวส์ที่ POWER AMP นะครับ ไม่ใช่ที่สาย 12 VDC ลองหลายรอบแล้วก็ไม่หาย มันน่าจะเช็คตรงไหนยังไงอะครับ
ตอนนี้เซ็ง มากไม่มีเพลงฟังมาตั้งแต่สงกรานต์และ:biggrin:

ถ้าเป็นฟิวส์ที่ข้างpower amp ลองเอาampไปcheckดูครับว่าเสียหรือปล่า:redface:

มันต้องเสียแน่ๆเลยอั้ม เดี๋ยวรอเซียนเครื่องเสียงมาตอบ 555

น่าจะเป็นที่แผงวงจรอ่ะคับ อาจจะเป็นเชื้อราที่แผงลองถอดแผงมาล้างดูก็ได้คับ ของผมเคยเป็นจนเบ้าฟิวส์ละลายเลยคับ

แอมป์มีปัญหาครับ

หมายถึงเราเอามา ขันน๊อตออกแล้วลองเช็ดๆปัดๆดูใช่ปะครับ

แล้วทามมายเสียมันต้องมาพร้อมๆกันว่ะ 555

ลองยืมแอมป์คนอื่นมาลองต่อก่อนครับ
ถ้าเอาแน่ๆก็ไล่สายไฟเครื่องเสียงก่อน
ส่วนถ้าเปิดมาแล้วเป็นรานี่ แสดงว่า AMP
แย่มาก เพราะตอนเปิดใช้งานมันร้อนเด้อ
ทิ้งไว้แล้วเป็นรา แสดงว่าซีห่วย หรือบวม
หมดแล้ว ผมก็แอมป์พังมาหลายตัวแล้ว
อาการแบบนี้ละ

ผมเอง หลังจากนนี้ถ้าซื้อใหม่จะซื้อดีๆแล้ว
เพราะเห็นรุ่นน้องใช้ Quest lap.
พอมันอาการไม่ดี ร้านฟังปึ๊ดเดียวรู้
เขาแกะส่งเข้าศุนย์ใหญ่ เปลี่ยนอะไหล่มาให้เลยอะ
แล้วที่สำคัญเขาไม่ได้ขายแอมป์ตัวนี้ให้
แล้วเขาก็ไม่ได้คิดตังด้วย แถมได้ประกันต่อด้วย

ลืมบอกว่าถ้า ฟิวที่แอมป์ขาดนี่ ข้อนข้างชัดเจนครับ
ของผมเคยใช้เฟอร์ริส แบบนี้เหมียนกัน ปาหัวหมาไปแล้ว
กลัวขับไม่เต็มพาลำโพงซับกระด้าง เสียตังอีก

เหอๆๆ ซูดยอดๆๆไปเยยย

จะได้ไปลองแกะดูก่อน ไม่อยากเสียตัง 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม