• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากโหลดหน้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pea
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pea

Member
Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากโหลดหน้าลงน่ะคับตอนนี้เป็นโช๊คเดิมๆปรับไฟฟ้าเค้าบอกว่าให้เปลี่ยนสปริงหรือโช๊คของซิลเวียจะต่ำกว่าของเดิมจริงรึป่าวแล้วจะต่ำกว่ามากมั๊ยคับรบกวนพี่ๆที่มีความรู้ด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ รวยๆๆๆนะคับ:coolly-0024:

อยากโหลดหน้าลงน่ะคับตอนนี้เป็นโช๊คเดิมๆปรับไฟฟ้าเค้าบอกว่าให้เปลี่ยนสปริงหรือโช๊คของซิลเวียจะต่ำกว่าของเดิมจริงรึป่าวแล้วจะต่ำกว่ามากมั๊ยคับรบกวนพี่ๆที่มีความรู้ด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ รวยๆๆๆนะคับ:coolly-0024:
โช้คเดิมA31.ใส่สปิงโหลด
โช้คซิลเวีย แต่ต้องสปริงA31.
โช้ค S13.เตี้ยไปอาจยันฯ / S14.-S15.ใช้ได้ดีครับ

อย่าตัดสปริงนะ..................ผมเคยทำให้ตัวเองเสียใจมาแล้ว...

พอดีเลยอยากทราบด้วยคนครับ ขอคำแนะนำอีกครับว่าแบบไหนดี
พอดีของผมท้ายห้อยเยอะพอดีติดแก๊สอะครับ จะยกหลังขึ้นก็กลัวว่ารถจะสูงไปอะครับ
เลยอยากเอาหน้าลง

พอดีเลยอยากทราบด้วยคนครับ ขอคำแนะนำอีกครับว่าแบบไหนดี
พอดีของผมท้ายห้อยเยอะพอดีติดแก๊สอะครับ จะยกหลังขึ้นก็กลัวว่ารถจะสูงไปอะครับ
เลยอยากเอาหน้าลง
ท้ายห้อย ใช้ตัวรองหนุนหัวโช้ค ชดเชยประมาณ1นิ้วครับ
แต่ศักยภาพ ได้แค่เปลียนระยะตัวถัง กับหน้ายาง
ทรงตัวดีไม่เท่า ระยะจากการปรับเกลียว ที่กระบอกล่าง จากโช้คที่มีคุณภาพครับ

แนะนำว่าเปลี่ยนใส่โช๊คแต่ง ชุดละไม่เท่าไหร่ครับ เพราะตอนนี้เราก็ไม่รู้ว่าสภาพโช๊คเราดีแค่ใหน

ไปร้านทำโช๊ค อาจจะเสียแพงกว่า ซื้อโช๊คแต่งใส่ซะอีก

แนะนำโชคแต่งที่ปรับระดับได้และที่ใกล้เคียงกับของเดิมให้ทีครับ ไม่อยากให้แข็งจนเกินไปอ่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม