• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่องสลิงเปิดท้ายกับฝาถังหน่อยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1คือสายสลิงเปิดฝาถังกับเปิดท้ายมันขาดตรงหัวอะครับ จะทำยังงัยดีครับ ซ่อมได้มั้ยครับ มีวิธีซ่อมมั้ยครับ
2.ถ้าเปลี่ยนจะเปลี่ยนยังงัยครับ (ขอวิธีเปลี่ยนด้วยครับ) ต้องถอดตรงไหน ถอดอะไรบ้าง
3.เสา B ถอดยังงัยครับ

ขอบคุณครับ:coolly-0033:

1คือสายสลิงเปิดฝาถังกับเปิดท้ายมันขาดตรงหัวอะครับ จะทำยังงัยดีครับ ซ่อมได้มั้ยครับ มีวิธีซ่อมมั้ยครับ
2.ถ้าเปลี่ยนจะเปลี่ยนยังงัยครับ (ขอวิธีเปลี่ยนด้วยครับ) ต้องถอดตรงไหน ถอดอะไรบ้าง
3.เสา B ถอดยังงัยครับ

ขอบคุณครับ:coolly-0033:
ลองเปิดฝากระโปรงท้าย แล้วเปิดแผงพรม ฝั่งฝาเติมเบนซินดูก่อนครับ
อาจสงสัยน้อยลง
ซ่อมอุปกรณ์ชิ้นนี้ ไม่ต้องรื้อภายในชุดเสา Bครับ

สายซ่อมได้มั้ยครับ....อ๊อกมันจะอยู่มั้ยครับ

สายซ่อมได้มั้ยครับ....อ๊อกมันจะอยู่มั้ยครับ
ถ้าไม่เปลี่ยนของเซียงกง
ก็มีร้านระฆังทอง หลังโรงพยาบาลกลาง เปลี่ยนซ่อมได้ทั้งเส้น
แต่อุปกรณ์เดิม ความยาวเดิม ต้องอยู่ครบ ยกเว้นหัวสาย ทำใหม่ได้

โรงพยาบาลกลงอยู่ไหนครับ....ผมอยู่พัทยาครับ

ใกล้4แยกวรจักรครับ หรือตลาดมืด คลองถมวันเสาร์

เดี๋ยวหาร้านทำแถวพัทยาก่อนนะครับ....ถ้าไม่มีเดี๋ยวคงต้องเข้ากรุง

ขอบคุณครับ

ทำแบบเปิดไฟฟ้าเลยไหม

ลองติดต่อสอบถามน้าก้องดูคับ..
08-1633-8175 เห็นเคยโพสขายอยู่อ่ะ..:coolly-0009:

ทำแบบเปิดไฟฟ้าเลยไหม

ชุดเปิดท้ายไฟฟ้าผมก็มีอยู่ครับแต่ไม่ได้ติด....แถวพัทยาดูแล้วไม่ค่อยมีใครติดเป็นอะครับ ก็เลยเก็บไว้เฉย ๆ เลย

ลองติดต่อสอบถามน้าก้องดูคับ..
08-1633-8175 เห็นเคยโพสขายอยู่อ่ะ..:coolly-0009:

สลิงผมมีอยู่แล้วครับ ที่ถามเรื่องซ่อมก็กะไว้เป็นอะไหล่อีกทีอะครับ ขอบคุณมากครับ

ผมเอามือล้วงไปข้างล่างไม่ได้อะครับ...มันเปิดพรมออกมาไม่ได้อะครับ มันติดที่ดึงสลิงอะครับ ทำไงดีครับ กลัวพรมขาดด้วย...

ผมเอามือล้วงไปข้างล่างไม่ได้อะครับ...มันเปิดพรมออกมาไม่ได้อะครับ มันติดที่ดึงสลิงอะครับ ทำไงดีครับ กลัวพรมขาดด้วย...

ติดที่ดึงสลิง แสดงว่า พูดถึงบริเวณเบาะคนขับ ที่ก้านดึงสายฯ
ค่อยๆถอดกาบพลาสติก ที่บันไดประตูออกครับ

หรือพรมแผงข้าง ในฝาท้าย ต้องค่อยๆสังเกตุ หมุดล็อค มีหลายจุดครับ
ถ้าใส่มาครบ จะมี น๊อตเบอร์10ด้วย ที่ปีกค้ำซุ้มบังโคลน

ของผม ก็ สายสลิง เปิดฝาน้ำมัน หลุดเหมือนกัน เคยเปิด ตัวฟูกครอบ ด้านในฝากระโปรงท้ายดูแล้ว สายสลิงมันอยู่ตรงใหนครับ ใครทราบช่วย บอกวิธี ซ้อมหน่อยครับ

เปิดดูแล้ว เห็นแต่ กระเดือง ล็อก ฝาน้ำมัน

เปิดดูแล้ว เห็นแต่ กระเดือง ล็อก ฝาน้ำมัน
ก้ามกระเดื่องตัวนั้นแหละครับ ที่มันมี2ขา
ขณะดึงก้านเปิดฝาท้ายขึ้น ขาข้างนึง จะทำหน้าที่ดึงสลิงกลอนฝาท้าย
ขณะกดก้านลง เพื่อเปิดฝาเติมเบนซิน ขากระเดื่องจะเปลี่ยนทิศทาง เป็นดึงกลอน ให้ฝาเติมเบนซินเด้งออก ตัวเดียวกัน สายเส้นเดียวกัน ทำงาน2หน้าที่ แต่ทำพร้อมกันไม่ได้

ของป๋มตอนนี้ก็ขาดอยู่เหมือนกัน..
ได้สายมานานแระ แต่ยังไม่มีเวลารื้อเวลาทำเรยอ่ะ

เคยเปลี่ยนเองไปครั้งเมื่อ 8 -9 ปีที่แล้ว
จาใส่เองตอนนี้ก็คงมั่วๆแระ....! 555 :coolly-0017:

ติดที่ดึงสลิง แสดงว่า พูดถึงบริเวณเบาะคนขับ ที่ก้านดึงสายฯ
ค่อยๆถอดกาบพลาสติก ที่บันไดประตูออกครับ

ถอดพลาสติกแล้วครับ....แต่มันก็ยังเอาไม่ออกอะครับ
เดี๋ยวจะลองใหม่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม