• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

boost ของ turbo rb20 กับ rb25ใบดำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้า boost ของ turbo rb20 กับ rb25ใบดำ เท่ากัน อย่างเช่น 5ปอนด์เท่ากันทั้ง2ตัวมันจะต่างกันไหมถ้าต่างกันมันต่างกันอย่างไรตรงไหรครับ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ถ้า boost ของ turbo rb20 กับ rb25ใบดำ เท่ากัน อย่างเช่น 5ปอนด์เท่ากันทั้ง2ตัวมันจะต่างกันไหมถ้าต่างกันมันต่างกันอย่างไรตรงไหรครับ :coolly-0033:
ดึงหนักแน่น ต่อเนื่องดีกว่าครับ
แต่ จะชัดเจนที่เกียร์ธรรมดามากกว่า

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามต่อว่า ถ้าเป็นเกียร์ auto ก็อเท่ากับว่า turbo rb20 กับ25ใบดำ ก็มีค่าเท่ากันคือบูสเท่ากัน แต่25ใบดำจะดีกว่าที่มันเป็นลูกปืนมันจะลื่นกว่า ผมเข้าใจถูกใหมครับ :coolly-0033:

ขอถามต่อว่า ถ้าเป็นเกียร์ auto ก็อเท่ากับว่า turbo rb20 กับ25ใบดำ ก็มีค่าเท่ากันคือบูสเท่ากัน แต่25ใบดำจะดีกว่าที่มันเป็นลูกปืนมันจะลื่นกว่า ผมเข้าใจถูกใหมครับ :coolly-0033:
เป็นลูกปืนก็ได้เปรียบจริงครับ ไหลลื่นต่อเนื่อง
บูส25 ก็หนักกว่า20 เบอร์+ขนาดโข่งฯ และใบหน้า-หลังก็ต่างกัน
25.ทำลมได้มากกว่า เกียร์ออโต้ เดินรอบติดบูสขึ้นมาแล้ว ก็ไปดีครับ
..ถ้าจะให้ชัดเจนขึ้นอีก ต้องเปลี่ยนปั๊มติ๊กเป็น26.ด้วยเลยครับ

** ที่ผมทราบ..เค้าว่าถ้าเครื่อง 20 Bo. Auto ถ้าจะเปลี่ยน Bo.25 ให้ใช้โข่งหลังเดิมของ20 Bo.จะไม่รอรอบจริงปะครับ..กำลังจะลงอยู่เหมือนกัน.

** ที่ผมทราบ..เค้าว่าถ้าเครื่อง 20 Bo. Auto ถ้าจะเปลี่ยน Bo.25 ให้ใช้โข่งหลังเดิมของ20 Bo.จะไม่รอรอบจริงปะครับ..กำลังจะลงอยู่เหมือนกัน.
จริงครับ ! ถ้าไม่คิดเพิ่ม ขนาดอินเตอร์ ท่ออินเตอร์ หม้อพัก+แป๊บท่อไอเสีย
หัวฉีด และปั๊มติ๊ก
....บางคันเห็นทำกลับไป กลับมา สุดท้ายก็เห็น ไล่แต่บูสที่กระป๋องเวสเกท

จริงครับ ! ถ้าไม่คิดเพิ่ม ขนาดอินเตอร์ ท่ออินเตอร์ หม้อพัก+แป๊บท่อไอเสีย
หัวฉีด และปั๊มติ๊ก
....บางคันเห็นทำกลับไป กลับมา สุดท้ายก็เห็น ไล่แต่บูสที่กระป๋องเวสเกท

** ตอนนี้..ของผม 20Bo.Auto ติ๊ก26..ท่อ 2นิ้วครี่ง..อินเตอร์ Vr4...หัวฉีดเดิม..ผมควรลงBo25.ทั้งชุด... หรือBo25.+โข่งหลังBo.20..แบบใหนเหมาะสมดีกว่าครับ..เอาแบบ..รูดปื๊ด...รูดปื๊ด..

** ตอนนี้..ของผม 20Bo.Auto ติ๊ก26..ท่อ 2นิ้วครี่ง..อินเตอร์ Vr4...หัวฉีดเดิม..ผมควรลงBo25.ทั้งชุด... หรือBo25.+โข่งหลังBo.20..แบบใหนเหมาะสมดีกว่าครับ..เอาแบบ..รูดปื๊ด...รูดปื๊ด..
เน้นใช้งาน ก็เดิมๆ ก็ใช้ดีแล้วครับ ไม่เปลืองเชื้อเพลิง เร็วไม่มาก ก็ไม่โทรมมาก
ใช้งานง่าย+มีซ่าส์นิดหน่อย ไม่เน้นปลาย ก็ใช้หลัง20
แต่ ถ้าใจเย็นๆๆพอ ขณะใช้งาน ยอมรับด้านด้อยได้ มีรอรอบบ้างนิดนึง
ไม่หนักใจเรื่องความสิ้นเปลือง เป็น25.ทั้งลูก มันกว่าครับ พบความเร็วสูงได้บ่อยขึ้น