• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เจาะกระโปรงหน้า....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆ มีหลักการ ยังไงบ้างครับ คือ ผมเห้นหลายแบบ ก็ไม่รู้ว่าต้องเจาะ แบบไหนดี แล้วแบบที่เจาะกันแล้วมันดีไม่ดียังไครับเหมาะกับเครื่องยนต์ตัวไหนด้วยรึเปล่าครับ....:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

ราคาค่าเจาะอยู่ที่เท่าไรครับ?
:coolly-0003:
ปล.พอดีฝากระโปรงหน้าไปทำสีมาสีมันเริ่มแตก อ่ะครับ หรือว่า เอาแผ่นกันความร้อนมาติดดีครับ

พี่ๆ มีหลักการ ยังไงบ้างครับ คือ ผมเห้นหลายแบบ ก็ไม่รู้ว่าต้องเจาะ แบบไหนดี แล้วแบบที่เจาะกันแล้วมันดีไม่ดียังไครับเหมาะกับเครื่องยนต์ตัวไหนด้วยรึเปล่าครับ....:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

ราคาค่าเจาะอยู่ที่เท่าไรครับ?
:coolly-0003:
ปล.พอดีฝากระโปรงหน้าไปทำสีมาสีมันเริ่มแตก อ่ะครับ หรือว่า เอาแผ่นกันความร้อนมาติดดีครับ
หลังหม้อน้ำครับ ลุยฝนได้ จราจรติดขัด ตากฝนนานๆได้ ไม่มีปัญหา
ฝั่งไอดีมีระบบไฟฟ้า / ฝั่งไอเสียโลหะมีความร้อน โดนน้ำเย็นจัดอาจเกิดความเสียหาย
ราคาแล้วแต่อู่ ตีราคาไม่เท่ากัน ฝีมือ+สี-แล็กเกอร์มีหลายเกรด
เห็นเค้าทำกันก็ ประมาณ 5000-8500 บาท

ของผม 2Jz-GE เจาะฝาหน้า ลงตำแหน่งหม้อน้ำครับ ...

ลงเต็มๆ ตรงโก่งพัดลมไฟฟ้าพอดี ...

ฝ่าฝน ไม่มีปัญหา จอดตากฝน ก็ไม่มีปัญหา ...

จะมีบ้างก็สายพานดัง บ้าง แต่พอขับไปซักพัก เครื่องร้อน ๆ ก็เงียบเอง ...

ค่าทำ ผมไม่รู้อ่ะ เพราะซื้อต่อเค้ามา ฝาเหล็กนะ ...

ของผม 2Jz-GE เจาะฝาหน้า ลงตำแหน่งหม้อน้ำครับ ...

ลงเต็มๆ ตรงโก่งพัดลมไฟฟ้าพอดี ...

ฝ่าฝน ไม่มีปัญหา จอดตากฝน ก็ไม่มีปัญหา ...

จะมีบ้างก็สายพานดัง บ้าง แต่พอขับไปซักพัก เครื่องร้อน ๆ ก็เงียบเอง ...

ค่าทำ ผมไม่รู้อ่ะ เพราะซื้อต่อเค้ามา ฝาเหล็กนะ ...

มีซะละ ว่าจะขายต่อคุงเม ซะหน่อย

แบบนี้ใช่ปะครับ หลังฝาหม้อน้ำ...แล้วลวดลายมีผลมั้ยครับ บางคนหลายช่อง บางคนช่องเดียว

ขออนุญาติ ใช้รูป นะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด เห็นของพี่สวยเลยชอบครับ...ไม่ว่ากันนะครับ

ถ้าแบบในรูปที่ลงไว้นั่นลงตั้งแต่หลังหม้อน้ำยัดฝาเครื่องเลยคับ

เดี๋ยวลงรูปให้ดู
ไม่รู้ว่าถูกใจหรือป่าว

อันนี้เป็นฝาหน้า ของ BMW ของผมเอง
ส่วน A31 กำลังจะเอาไปทำอยู่ ครับ เลยไม่ได้เอารูปมาลง
ลองดูครับ เรื่องปัญหาน้ำเข้าเครื่อง น่าจะไม่มีเพราะผมออกเเบบ ให้มีฝาปิด-เปิดได้

อันนี้เป็นฝาหน้า ของ BMW ของผมเอง
ส่วน A31 กำลังจะเอาไปทำอยู่ ครับ เลยไม่ได้เอารูปมาลง
ลองดูครับ เรื่องปัญหาน้ำเข้าเครื่อง น่าจะไม่มีเพราะผมออกเเบบ ให้มีฝาปิด-เปิดได้

BMW สวยเลยๆ

รับทราบครับ

ตาม นั้น เมื่อวาน เจอ พี่ สาว ด้วย ร้าน เดิม หน้า Abac
พี่ไม่ได้ไปนาน เเร่ะ 2 เดือน กว่า ๆมั้ง เเต่ ยังไป เจอพี่สาวเอง อีก เเสดง ว่า ขาประจำร้านนั้น เลย สิ ดูๆเเล้วน่าจะอย่างงั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม