ขอถามเกียวกับโชค Tein type HE ครับ ^^

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31564
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31564

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
24 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยเห็นใครก็ใช้ type HA หรือ HR อะครับ แต่ที่ผมใช้อยู่มันเป็น type HE ตัวกระบอกทองอะครับ(ปรับ หนืดได้ และก็ ปรับสูง-ต่ำได้) มีใครใช้อยู่บ่างอะครับ คือว่าอย่ารู้ว่า
1. จริงๆแล้วมันเป็นโชคสำหรับรถอะไรอะครับ แล้วเอามาใส่ A31 ได้มะ ??
1.1 แล้วมีตัวไหนที่ดีกว่าแนะนำไหมครับ ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ
2. มันปรับอาไรได้กี่ระดับอะครับ
3. ระดับที่ดีที่สุด ควรจะปรับ ที่ระดับเท่าไรครับ ทั้งความหนืด และความ สูง-ต่ำ ที่ต้องการคือ อย่างให้มันนุ่มนิ่มนวลอะคับ แต่ว่าคือเป็นคนเข้าโค้งแรงครับ และตอนนี้ปรับนิ่มสุดแล้ว เค้าโด้งได้ไม่มีโยน แต่ว่าค่อนข้างกระเด่งกระดอนอะ
-_-/'/ ยิ่งถนนเมืองไทยด้วย ครับ

ปล.เป็นรถ 20 det HE สี่ต้นเลยครับ (เท่าที่รู้มาว่ามันเป็นพวก Drifting Suspension ครับ
จักขอบคุณผู้ที่เข้ามาตอบคำถามและรวมถึงผู้ที่ออกความเห็นทุกคนด้วยครับ :burn:

ไฟล์แนบ

25.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 517

ดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ม่ะวานแม่งบินได้ว่ะ
555++

เท่าที่เห็น ก็น่าจะเป็นของ s13 หรื่อไม่ก็200 อะครับ ของcef ไม่ค่อยเห็นอะครับ ของเพื่อนผมซื้อมาก็ของ s13 ใส่แล้วก็อย่างที่คุณบอกนั้นแหละว่ามันกระด่าง เป็นธรรมดาของโช้คซิ่ง
ส่วนปรับเท่าไหรแล้วแต่คนขับอะครับต้องลองปรับแล้วจับจังหวะเอาเองว่าระดับไหนเราขับแล้วรู้สึกมั่นใจอะครับ พอตอบได้เท่านี้อะครับ รอท่านอื่นมาบอกอีกที่นะครับ

ขายมั้ยคับ

พี่หมอ อย่าว่าอย่างงั้นอย่างนี้เลยนะ เอามาให้จูซใส่เถอะถ้าไม่ถูกใจอ่ะ 555

ครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ เท่าที่หาข้อมูลในเน็ทอะครับ เห็นมันบอกว่า เป็นโชคสำหรับเน้น ดริฟ อะครับ เห็นเค้าบอกว่าใส่รถ ได้ หลายรุ่น อะทิ 240sx , rx 7 , 350z , etc. แต่ไม่เห็นมี A31 เลยอะ กำ......
ถามเพิ่มครับ ใครรู้ความกระด่าง ว่ามากน้อยขนาดไหน ถ้าเที่ยบกับตัวอื่นๆอะครับ เห็นได้ยินว่า โอลิน ดีหรอครับ ใครรู่ว่าปรับสูงต่ำเท่าไรดีอะครับ

ปล.ตอบคุณ A31501 ถ้าหาโชคใหม่ได้ ตัวนี้คงปล่อยอะครับ

หรือจะแลกกับโอลินผมครับ นะจะตรงความต้องการของพี่แน่ๆคับ นุ่มหนึบๆ มาลองแลกกันขับได้ขับ อิอิ

กำ.... ยังรอคอย กรูรู้ มาให้ข้อมูลอยู่นะคร้าฟฟฟ

ปล.รองเอารถไปซัดดูอะ พอ ได้ 180 ก็หนาวแล้ว ก็เลยต้องถอนคันเร่ง(โดยไม่มีกล้องตัดความเร็ว ที่นั้งข้างๆด้วยนะ...เศร้าจัง...) ไม่รู้พวกที่ขับกัน 200 กว่า เนี้ยไปขับกันที่ไหน หรอ ถนน อาไรอะ บอกหน่อยสิ ว่างๆ จะได้ไป ลองมั่งอะ

-_-/'/

กำ.... ยังรอคอย กรูรู้ มาให้ข้อมูลอยู่นะคร้าฟฟฟ

ปล.รองเอารถไปซัดดูอะ พอ ได้ 180 ก็หนาวแล้ว ก็เลยต้องถอนคันเร่ง(โดยไม่มีกล้องตัดความเร็ว ที่นั้งข้างๆด้วยนะ...เศร้าจัง...) ไม่รู้พวกที่ขับกัน 200 กว่า เนี้ยไปขับกันที่ไหน หรอ ถนน อาไรอะ บอกหน่อยสิ ว่างๆ จะได้ไป ลองมั่งอะ

-_-/'/
แค่นี้ก้อพอแระเมิง...
เอาไว้ไปวิ่งในสนามเหอะ
:boss: :boss: :boss:

-_-/'/

ช่วงความเร็ว180 ถ้าหนาวให้หรี่แอร์ครับ แล้วขับต่อไปอีกนิดน่าจะถึง200

ช่วงความเร็ว180 ถ้าหนาวให้หรี่แอร์ครับ แล้วขับต่อไปอีกนิดน่าจะถึง200

ถ้าถึง200 เมื่อไร สงสัยต้องเตรียมผ้าห่ม ใช่ม่ะพี่หมี:cold:

Thanks for every opinions...
ย่อมรับเลยคับ ได้ความรู้เยอะมากๆ -_-/'/

Especially Thanks for the RED/'/s CAR คนที่หล่อสุดในงาน สี่ปีอะครับ (ยังอย่างน่าตาไม่ดีอยู่ป่าวอะ อิจฉาจัง ) 55+

ถ้าถึง200 เมื่อไร สงสัยต้องเตรียมผ้าห่ม ใช่ม่ะพี่หมี:cold:
ก็หรี่แอร์ตอน180แล้วไง จะหนาวอะไรอีกเล้า น้องหวี

Thanks for every opinions...
ย่อมรับเลยคับ ได้ความรู้เยอะมากๆ -_-/'/

Especially Thanks for the RED/'/s CAR คนที่หล่อสุดในงาน สี่ปีอะครับ (ยังอย่างน่าตาไม่ดีอยู่ป่าวอะ อิจฉาจัง ) 55+
แหม่ เรื่องเล็กน้อยคับคุณหมอ..
วันหลังฝากซื้อยาสลบม้า มาอัพเล่นแก้เซ็งซักหลอดดิคับ 555

พี่หมอ จะเปลี่ยนหรอ เอามาหให้หมี ใส่เล่นก่อนดิ อยากรู้ว่า เปงไง ไอ้โช๊คแต่งเนี่ย

ว่าแต่จำป๋มได้ป่าวเนี่ย คนที่เจอพี่ที่อู่ พี่เก๋ อ่ะ รถคันสีเลือดหมูอ่ะ

หมอ ชอบแบบไหนละ นุ่มลึกหนึบๆ หรือ กะด้างแข๊งโป๊ก...:biggrin: :biggrin:

จำได้ครับน้องหมี ^^ เป็นไงคงได้รองขับฝีมือ พี่เก๋และใช้มะ ???

ผมชอบนิ่มอะครับแต่ไม่ใช่ย้วยๆนะ (แบบรถผู้ดีๆหน่อยอะ) แต่อยากซิ่งด้วยเป็นบางอารมณ์ครับทั่น
ปล.อยากไปเที่ยวภูเก็ตจัง...
..
..
....เหล่าปั่น.....

ลองแล้วคับพี่ มันส์ดี ว่าแต่จะเปลี่ยนโชคเมื่อไหร่บอกนะ ถ้ามีตังอยู่ คงได้เปงเจ้าของ

ว่าแต่มีระบยเงินผ่อนมั้ย

จำได้ครับน้องหมี ^^ เป็นไงคงได้รองขับฝีมือ พี่เก๋และใช้มะ ???

ผมชอบนิ่มอะครับแต่ไม่ใช่ย้วยๆนะ (แบบรถผู้ดีๆหน่อยอะ) แต่อยากซิ่งด้วยเป็นบางอารมณ์ครับทั่น
ปล.อยากไปเที่ยวภูเก็ตจัง...
..
..
....เหล่าปั่น.....

Ohlins เปนคำตอบสุดท้ายคับ ไปซื้อเลยคับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

รถผมใส่อยู่แต่มีแค่คู่หลังอ่ะครับ มันก็เด้งดึ๋งๆเลยอ่ะครับ ถ้าขับถนนเรียบๆก็รู้สึกได้ว่ามัน
นิ่งมากเข้าโค้งเร็วๆได้สบาย แต่ถ้าเจอหลุมบ่อหรือคอสะพานที่หักๆมุมมากหน่อยก็เด้งเป็น
กบเลยอ่ะครับ ผมปรับไว้อ่อนสุดแล้วนะ อยากหาโอลินมาใส่เหมือนกันครับ เห็นเพื่อนๆใน
คลับเชียร์กัน รถผมเดิมๆวิ่งใช้งานทั่วไปดันไปเอาโช๊คซิ่งๆมาใส่ตอนซื้อมาใส่เพราะเห็นว่า
สภาพมันใหม่มากแล้วก็สวยด้วย พอใส่แล้วถึงได้รู้ว่าม่ายควรเล้ย

รถผมใส่อยู่แต่มีแค่คู่หลังอ่ะครับ มันก็เด้งดึ๋งๆเลยอ่ะครับ ถ้าขับถนนเรียบๆก็รู้สึกได้ว่ามัน
นิ่งมากเข้าโค้งเร็วๆได้สบาย แต่ถ้าเจอหลุมบ่อหรือคอสะพานที่หักๆมุมมากหน่อยก็เด้งเป็น
กบเลยอ่ะครับ ผมปรับไว้อ่อนสุดแล้วนะ อยากหาโอลินมาใส่เหมือนกันครับ เห็นเพื่อนๆใน
คลับเชียร์กัน รถผมเดิมๆวิ่งใช้งานทั่วไปดันไปเอาโช๊คซิ่งๆมาใส่ตอนซื้อมาใส่เพราะเห็นว่า
สภาพมันใหม่มากแล้วก็สวยด้วย พอใส่แล้วถึงได้รู้ว่าม่ายควรเล้ย

ขายไม๊ครับ.........:redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม