• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องระบบเซ็นทรัลล๊อคครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A8497
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A8497

Member
Register
เข้าร่วม
15 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าสงสัยระบบเซ็นทรัลล็อคมันเหมือนชาวบ้านเขาไหม ระบบเดิมๆไม่มีอย่างอื่นมาพ่วงพอวิ่งความเร็วประมาณ 25 ประตูจะล็อค 3 บานยกเว้นด้านคนขับไม่ล็อค และ จะไม่ล็อคถ้าไม่ดันล็อคเอง แต่ถ้าเอามือล็อคมันก็ล็อคได้และคอนโทลอีก 3 บานได้ ปัญหาคือ ถ้าล็อคจากด้านใน(ฝั่งคนขับ) ประตูทุกบานจะล็อค แต่!ด้านคนขับเปิดจากข้างนอกได้เฉย!! แต่!!ถ้าใช้กุญแจล็อคแบบปกติ ระบบล็อคทำงานปกติหมดทุกบาน(ล็อคเหมือนจอดรถ)....อยากทราบว่ารถน้าๆพอวิ่งประมาณ 25 แล้วประตูมันล็อคทุกบานไหม หรือมีใครเคยเป็นอาการนี้แล้วแก้อย่างไร .....ครับ

วิ่งไป 25 จะล๊อคทุกบานครับผม ปกติมันต้องล๊อคทุกบานไม่ว่าจะล๊อคจากในรึว่านอกคัรบ

นิสสัน ทำมาล๊อคแค่ 3บานครับ ประตูคนขับไม่ล๊อค เพื่อป้องกันเกิดอุบัติเหตุแล้วเปิดประตูไม่ได้

NISSAN CEFIRO A31 ประตูจะ LOCK สามบานครับ ด้านคนขับไม่ LOCK ครับผม
เว้นแต่ว่าจะทำการติดตั้ง ระบบ จำพวก รีโหมดกันขโมยครับ

ถ้าล็อคจากด้านใน(ฝั่งคนขับ) ประตูทุกบานจะล็อค แต่!ด้านคนขับเปิดจากข้างนอกได้เฉย!! แต่!!ถ้าใช้กุญแจล็อคแบบปกติ ระบบล็อคทำงานปกติหมดทุกบาน

อันนี้ถ้าเราอยู่ในรถ แล้วล๊อคจากข้างใน แต่ข้างนอกยังเปิดได้ ตัวอะไรสักอย่างมันหัก ผมให้พี่สมพรทำ แกบอกว่ามี 2 ทางเลือก 1 หาเก่ายุ่นมาเปลี่ยน 2 โมดิฟายด์ใหม่ใช้ทองเหลือง ใช้ลืมเลยทีนี้ ผมเลือกข้อ 2

แต่ถ้าจอดรถแล้ว ประตูฝั่งคนขับกดล๊อคข้างในแล้ว ลงจากรถแล้วปิดประตูฝั่งคนขับ จะง้างหรือไม่ง้างมือเปิดด้านนอกก้อตาม มันจะไม่ล๊อคครับ ทั้งๆที่ตัวล๊อคด้านในก็ล๊อคอยู่ ต้องล๊อคด้วยกุญแจเท่านั้น แต่ประตูบานอื่นๆ กดล๊อคข้างในแล้วปิดโดยไม่ต้องง้างมือเปิดด้านนอก มันจะล๊อค

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ โดยเฉพาะน้าเล็ก พักนี้รบกวนบ่อยเหลือเกิน เรื่องนี้เลยตัดสินใจไม่โทรไปถาม ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ โดยเฉพาะน้าเล็ก พักนี้รบกวนบ่อยเหลือเกิน เรื่องนี้เลยตัดสินใจไม่โทรไปถาม ยังไงก็ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ไม่ต้องเกรงใจครับ วันนึงผมอาจจะต้องรบกวนน้าเทอดบ้างก็ได้ครับ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม