• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ืเฟืองท้ายnismo

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ aeksiri
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

aeksiri

Register
เข้าร่วม
22 ก.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอโทษนะคับคือผมไม่รู้
ขอถามผู้รู้หน่อยคับ ว่าเฟืองท้าย nismo มีอัตราทดเท่าไหร่บ้างคับ
คือเพื่อนผมพึ่งได้เฟื่องท้าย nismo 4.6 มา
มีหรือเปล่าคับ เป็นเฟืองท้าย 3 แฉก 6 รู
ขอบคุณมากคับ

for DRIFT use GT L.S.D GT L.S.D PRO
for CIRCUIT & STREET use GT L.S.D PRO Carbon
L.S.D. NISMO มีทั้ง1.5 WAY & 2 WAY เข้าคำถามว่าเฟืองท้าย nismo มีอัตราทดเท่าไหร่บ้างคับ คือเพื่อนผมพึ่งได้เฟื่องท้าย nismo 4.6 มา

คำตอบ L.S.D. NISMO สามารถนำมาใส่เฟืองท้ายรถตระกูล Nissan ได้ทั้งหมดครับ ส่วนอัตราทดเฟืองท้ายไม่เกี่ยวกับ L.S.D. ทั้งนี้จะขึ้นอยู่กับว่าใส่ในรถรุ่นไหน ตัวอย่าง Skyline จะมีเบอร์เฟืองท้ายประมาณ 4.1 กับ 4.3 ครับ ถ้านำ L.S.D. NISMO มาใส่ก็จะเป็นเบอร์ตามนั้น ถ้าอยากรู้เบอร์เฟืองท้ายจริงต้องเปิดตรูดดูเลขที่ตอกไว้ครับ เช่น 48/11 เท่ากับ 4.36 ที่บอกกันว่า 4.1 หรือ 4.3 มักจะประมาณจากการหมุนกันครับ คำว่าเต็ดซิ่งมีแค่นี้ครับตามรูป
attachment.php

ไฟล์แนบ

30.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,013
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเข้าใจคำว่า nismo L.S.D แล้วคับ
แต่อัตราทด 4.6 ที่อยู่ใน้เฟืองท้าย 3 แฉก 6 รู
อยู่ในรุ่นไหนคับ เครื่องตัวไหนคับ
ขอบคุณมากคับที่ให้ความรู้
ลืมว่าใส่ 200 sx คับ
ขอบคุณมากคับ

อยากได้ 4.6 บ้างอะท่าจะจี๊ดดดด

จาให้ชัว เปิดฝาหลัง นับเฟืองดอกจอก และเฟืองบายสี แล้วเอามาหารกัน จะรู้เลยว่าอัดตราทดของเฟืองท้ายเท่าไร หรือหมุนเอาก้อได้

กำลังศึกษาอยู่เหมือนกันว่า นอกจาก Silvia Skyline 200 A31 ซึ่งแต่ละตัวเฟืองท้ายโรงงานจะไม่มีเบอร์ 4.6 จะมีตัวอื่นในตระกูล Nissan หรือไม่ที่มี Spec โรงงานอยู่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม