• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

**ไฟมุม**

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ meng
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

meng

Member
Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือไฟมุมของผมสภาพยังไม่แตก-ร้าว แต่ไม่ค่อยใส ทำไงครับ อยากให้มันขาวใส
เหมือนหน้าตา พวกพี่ๆๆ บอกด้วยครับ อยากหล่อ!

• กระทู้ ผู้เขียน
รู้ป่ะ.คร๊าบบบบบบบบบบ

ทุบกรอบมันออกใสชัว

อยากใสๆก็ทุบกรอบพลาสติคออก เอาให้โล่งๆ ใสแน่นอน ..ไม่ก็ ไปจอดรถตรงที่มักจะคนถอยรถเยอะๆ ต้องมีซักคัน เอาท้ายมาสอยหน้ารถเราและไฟมุมก็จะแตกอย่างแน่นอน และนั้น ท่านก้จะได้ ของใหม่ กริ๊งๆเลย ....ผมก็ใช้วิธีนี้อะคับ สดๆ ซิงๆเลย เมื่อวา่นเอง ม่ายเชื่อ มีรูปให้ดู

ไฟล์แนบ

79.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
แก้ไขล่าสุด:
อยากใสๆก็ทุบกรอบพลาสติคออก เอาให้โล่งๆ ใสแน่นอน ..ไม่ก็ ไปจอดรถตรงที่มักจะคนถอยรถเยอะๆ ต้องมีซักคัน เอาท้ายมาสอยหน้ารถเราและไฟมุมก็จะแตกอย่างแน่นอน และนั้น ท่านก้จะได้ ของใหม่ กริ๊งๆเลย ....ผมก็ใช้วิธีนี้อะคับ สดๆ ซิงๆเลย เมื่อวา่นเอง ม่ายเชื่อ มีรูปให้ดู
แถมทำสีกันชนหน้าด้วยใช่มะ ถะถะ...ถะ....ถะ.... ถุยยยยส์

ไม่เอาไฟหน้าพร้อมกระจังด้วยเลยละ ลองมาแล้ว 555:coolly-0011:

แถมทำสีกันชนหน้าด้วยใช่มะ ถะถะ...ถะ....ถะ.... ถุยยยยส์

ไม่เอาไฟหน้าพร้อมกระจังด้วยเลยละ ลองมาแล้ว 555:coolly-0011:
แ๋ม๋ ท่านก็โลภเกิน...พวกล่อ พัดลงพัดลมหม้อน้ำใหม่เลย เอายัน ช่วงล่าง (เด๊ยวนี้หากินง่ายคับ อยากได้ของใหม่ โดยไม่ต้องขวักกะเป๋า):coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

:coolly-0042::coolly-0018::coolly-0012::coolly-0004:

55555555 ซื้อใหม่

คือไฟมุมของผมสภาพยังไม่แตก-ร้าว แต่ไม่ค่อยใส

ถอดออกจากรถ ดึงปลั๊กออกให้เรียบร้อย
เอาน้ำกรอกเข้าไป เททิ้ง 1 น้ำ
เอาน้ำผสมน้ำยาล้างจานหรือน้ำยาเช็กกระจก(ถ้าหาทรายละเอียดๆได้ให้ใส่ไปหน่อยนึง)

จากนั้นก็เขย่าๆ อาจจะมีน้ำออกตามซอกต่างๆไม่ต้องแคร์
รีบเขย่า ทำซ้ำแบบนี้สัก 2-3 รอบ
เสร็จเททิ้งเอาน้ำกรอกใส่เข้าไปเททิ้ง
ทำแบบนี้จนกว่าทรายและน้ำยาจะออกหมด
เมื่อหมดก็สลัดให้น้ำออก เอาตากกลางแดดดจัดๆหน่อยก็ดี
แค่นี้ก็ใสแล้ว

วิธีข้างต้นผมก็ยังไม่เคยทำ นึกไว้เฉยๆว่าน่าจะใช้ได้ :coolly-0025:

วิธีนี้เจ๋งสุดๆ:coolly-0020: