• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอประสบการณ์..กับรถสีขาว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ meng
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

meng

Member
Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเพิ่งทำสีมาใหม่ สีขาว ขอคำแนะนำ และวิธีการดูแลรักษา
ใช้ผลิตภัณท์อะไร เทคนิด อื่นๆๆ เชิญครับ กลัวเหลืองก่อนไวอันควร

สีขาวเป็นสีที่ดูแลยากพอสมควรครับ
เวลามีคราบต่างๆมาติดที่รถจะเห็นได้ง่าย
วิธีดูแลให้สวยงามอยู่เสมอไม่ยากแต่ก็ไม่ง่าย
คือล้างรถให้สะอาดและเคลือบสีรถทุกครั้งที่ล้างครับ
เพราะน้ำยาเคลือบสีจะทำให้ผิวสีรถเงางามและ
ทำให้คราบสกปรกไม่ติดแน่นล้างออกง่าย
ถ้าอยากขัดสีก็ขัดสัก 2 เดือนครั้งครับจะได้
เป็นการขัดขี้ไคลที่เ่กิดจากการใช้รถ เจอแดด น้ำฝน
คราบเขม่าต่างๆ ส่วนที่บอกว่าสีขาวกลัวจะเหลืองนั้น
คุณภาพของสีที่พ่นและแลคเกอร์ที่พ่นบนรถเราก็มีส่วน
มากทีเดียวนะครับถ้าใช้ของดีมักจะไม่มีาการเหลืองให้เห็น
วิธีรักษาก็ประมาณนี้ครับลองดูครับ

ของผมจอดตากแดดให้มันดูจ้าและเด่นคับ ล้อเล่นน่ะคับ
ล้างแล้วเคลือบสีครับนานทีถึงเอาไปขัดสีคับ

ไม่เคยบำรุงรักษาเลย

ปล่อยไปงั้นอะ นี่ก็หลายปีแล้ว เดี๋ยวจับอาบน้ำทีเดียว

หาผ้าคลุมไปเลยครับ รถทำมาหลายหมื่น ผ้าคลุมไม่กี่พัน ช่วยได้เยอะนะครับ รถกะขี้นกเนี่ยะตัวดีเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
หาผ้าคลุมไปเลยครับ รถทำมาหลายหมื่น ผ้าคลุมไม่กี่พัน ช่วยได้เยอะนะครับ รถกะขี้นกเนี่ยะตัวดีเลย
แล้วการคลุมผ้านี่ต้องรอให้ เครื่องยนต์เย็นก่อนไหม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม